08 พ.ค. , 2024, 06:18:37 am

Author Topic: สร้างบ้านในทิศแตกสลาย 2552 ต้องทำอย่างไร / แขวนโมบายแก้ดาว 5  (Read 4831 times)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
บ้านพิงทิศเหนือ(ทิศประธาน)ที่ 7องศา เดือนนี้ข้างบ้านจะรื้อบ้านเพื่อสร้างใหม่มีการตอกเสาเข็มฯลฯ
ซึ่งตรงกับทิศแตกของบ้านเรา (210 -350องศา) เราจะป้องกันการกระทบนี้ได้อย่างไรบ้าง เพราะคงต้องมีการกระทบตลอดปีเลย

ด้านหลังบ้านทิศเหนือ(ดาวเบญจภูติ) ก็จะมีการซ่อมแซมเป็นครั้งคราว
สามารถเอาโมบายโลหะมาแขวนที่ประตูหลังบ้านเพื่อบั่นทอนดาว5ได้หรือไม่
ต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

learning
« Last Edit: 05 ก.พ. , 2009, 10:51:35 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ใช้ฤกษ์ปลอดภัยล้างอาถรรพ์ ( ล้างปรับสภาพ ) ในตำแหน่งทิศแตกสลาย
หากเขาทำต่อเนื่องไปเรื่อย ๆ ก็เป็นปกติครับ

แต่หากหยุดไปหลายวัน เช่น สงกรานต์
ก็ต้องทำการล้างอาถรรพ์ใหม่ครับ

*** ชมรมฯ แก้ด้วยหลักวิชาการ ไม่ใช่แก้ด้วยวัสดุอุปกรณ์ฮวงจุ้ยราคาแพงครับ ***