08 พ.ค. , 2024, 10:44:22 am

Author Topic: สอบถามครับ ถ้าที่ดินอยู่กลางซอยตัน แล้วปากซอยเป็นสุสาน สมควรซื้อหรือไม่ครับ  (Read 4604 times)

ephisious

• Newbie
  • *
เรียนถามผู้รู้ครับ

มีคนมาเสนอขายที่ดินซึ่งอยู่กลางเมืองครับ ทำเลดีมาก ราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับที่ดินแปลงใกล้ๆกัน
แต่ติดที่ว่าซอยเป็นซอยตัน (ที่ดินอยู่กลางซอย)
และปากซอยเป็นสุสาน อยากถามเหมาสมหรือไม่ที่จะนำมาพัฒนาเป็นอพาร์ทเม้นท์ หรือหอพักครับ
สภาพซอยดูดี สะอาด ร่มรื่น

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
มีสุสานปากซอย ลูกค้าทั่วไปคงไม่อยากได้
และหากมีคู่แข่ง เราเสียเปรียบ

หากสุสานมิดชิด ถนนกว้างใหญ่ อย่างน้อย 2 เลน  อาคารที่ตั้งห่างจากสุสานพอประมาณ ไม่มีคู่แข่งใกล้เคียง
จึงค่อยพิจารณา