04 พ.ค. , 2024, 05:44:55 pm

Author Topic: การเดินดาว  (Read 4193 times)

suprakorn

• Newbie
  • *
การเดินดาว
« on: 26 มี.ค. , 2009, 06:55:02 pm »
1.การจะกำหนดให้เดินดาวตรง จะนับจากองศากลางของราศีที่วัดองศาหลังบ้านได้ไม่เกินกี่องศาครับ ถ้าเิกินกว่าที่กำหนดก็จะเป็นการเดินดาวเอียงใช่ไหมครับ
2.กล้องวัดองศาจะต้องมีระยะปลอดเหล็กเช่นเดียวกับหล่อแกใช่ไหมครับ ถ้าใช่ อย่างนี้คุณภาพของการวัดองศาจะต่างจากหล่อแกอย่างไร
3.บ้านติดหัวมุมสี่แยก แต่เป็นสี่แยกแบบเยื้องกันเป็นรูปตัว T 2 ตัวชนกัน ทำให้ส่วนของกำแพงบ้านเท่านั้นที่ตรงกับทางสามแพร่ง กรณีเช่นนี้ จะถือว่ากำแพงบ้านช่วยป้องกันอิทธิพลของทางสามแพร่งหรือไม่ครับ

ปล.ขออภัยด้วยครับ เคยตั้งกระทู้นี้ผิดหัวข้อ ไปตั้งที่หัวข้อหนังสือในอนาคต 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การเดินดาว
« Reply #1 on: 27 มี.ค. , 2009, 05:29:39 am »
1. http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=1629.0
2. กล้องวัดองศาแบบอย่างดี หลายพัน หัวเข็มจะทำด้วย Sapphire แม่นยำสูง หยุดนิ่งเร็ว
3. ผลกระทบต่อตัวบ้าน ในแง่ชัยภูมิ คือปกติ
    แต่ก็ควรจะทราบว่า ตำแหน่งตรงนั้นเป็นดาวอะไร
    หากเป็นลาภที่ดี จะได้ลาภมากครับ