09 พ.ค. , 2024, 08:31:32 pm

Author Topic: ห้องน้ำในห้องนอนครับ  (Read 4688 times)

ห้องน้ำในห้องนอนครับ
« on: 16 ธ.ค. , 2010, 12:51:30 pm »
บ้านผมหันหน้าไปทางทิศใต้ครับ ทีนี้ทางโครงการเค้าออกแบบมาให้หัวเตียงอยู่ทิศตะวันออกซึงมีประตูห้องน้ำอยู่ด้านขวามือในตัวบ้านไม่มีแสงแดดส่อง อากาศถ่ายเทไม่สะดวก  มีแต่พัดลมดูดอากาศ ถ้าย้ายหัวเตียงไปตะวันตกก็จะอยู่ใต้แอร์ คนในบ้านเสนอว่าห้องน้ำที่อยู่ข้างหัวเตียงก็ใช้เป็นแค่ที่อาบน้ำส่วนชักโครงให้ใช้อีกห้องชั้นเดียวกัน อย่างนี้จะเป็นอะไรมั้ยครับ ถ้าต้องแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ห้องน้ำในห้องนอนครับ
« Reply #1 on: 17 ธ.ค. , 2010, 01:20:57 am »
หัวเตียง ใต้แอร์ หากมีตู้หลังหัวเตียง ก็น่าจะพ้นการกดทับของ Air

ประเด็นหลัง กล่าวได้ไม่ผิดครับ

แต่จะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับบทบาทดวงดาว + ดวงชะตาตนเอง

ลองอ่านบทความ ฮวงจุ้ยห้องนอนประกอบด้วยครับ