16 พ.ค. , 2024, 10:45:42 pm

Author Topic: หัวเตียงนอนติดกับผนังห้องน้ำ  (Read 8486 times)

chum09

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮียที่เคารพ
        ผมขอเรียนถามซือเฮียเกี่ยวกับหัวเตียงนอนที่ติดกับแนวผนังห้องน้ำ ซึ่งตำแหน่งผนังห้องน้ำนั้นติดตั้งอ่างล้างหน้าและชักโครก จะมีผลเช่นไรบ้างครับ  (หัวเตียงพิงทิศ 329 องศา)

ขอบพระคุณอย่างสูง

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หัวเตียง 8 6 เคลื่อนไหว

บารมีประจำยุคเคลื่อนไหว - หน้าที่การงาน บารมี สุขภาพ มีปัญหาครับ

chum09

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮียที่เคารพ
        หากจำเป็นต้องตั้งหัวนอนในทิศดังกล่าว (ทิศ 329 เป็นทิศอาคารด้วยครับ) จะแก้ไขโดยตั้งผนังเบาขึ้นอีก 1 ชุด ให้ห่างจากแนวผนังเดิม การทำเช่นนี้พอที่จะบรรเทาได้หรือไม่ เนื่องจากได้ลองปรับในตำแหน่งอื่นแล้วหากไม่ติดแนวประตูห้องนอนก็จะติดแนวประตูห้องน้ำ หรือ ตั้งไปแล้วเป็นองศาล้มเหลว เจ้าของห้องนอนยังเป็นเด็กเล็กอยู่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ช่วยได้ แต่ไม่มาก

เอาตู้หนังสือหนัก ๆ แทนได้ผลมากกว่าครับ