ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

รวมกระทู้ : เกี่ยวกับตี่จู้เอี้ย เจ้าที่จีน

<< < (27/35) > >>

fengshui:
1. หากไม่สะดวก ไม่จำเป็นต้องจุดธูปทุกวัน
    วันที่ต้องจุด คือ วันแรกที่ตั้ง วันพระจีน ก็เพียงพอ

การชำระร่างกาย ทำให้ใจสดชื่น แต่ไม่ได้เป็นข้อบังคับ อยู่ที่ความตั้งใจ

2. ใช่ครับ

kritpimon:
      สวัสดีคะ จะขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมคะ

ตามที่แจ้งให้ทราบคะว่าไม่ใช่คนจีน ซื้อบ้านมือสองมา แต่เจ้าของเป็นคนจีน

มีเจ้าที่ตี้จู้เอียะอยู่แล้วก็เลยไหว้ต่อ ขอสอบถามว่า

1. วันสารทจีน และ ตรุษจีน เราไหว้เฉพาะเจ้าที่ตี้จู้เฮียะได้ไหมคะ ซึ่งหมายถึงว่าจัดของไหว้ชุดเดียว

ของไหว้มี ผลไม้ 5  ของคาว 3  น้ำชา กระดาษเงิน กระดาษทอง ถูกต้องไหมคะ

fengshui:
ปกติ วันสารทจีน และ ตรุษจีน จะไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จีน

( แต่บางคนก็ไหว้หมดทั้งพระไทย จีน )

ของไหว้ ผลไม้ 5 อย่าง ( หรือ ส้ม 5 ใบ ) + น้ำชา 5 ถ้วย

Mass:
พอดีผมต้องการตั้งศาลตี๋จู๋เอี๊ย แต่ติดปัญหาในส่วนของที่ปรึกษา เนื่องจากผมเป็นคนสุพรรณแต่มาทำงานที่ระยองและซื้อบ้านอยู่ ยังไม่รู้จักใครเลย หลบกวน อ.เกรียงไกร ช่วยแนะนำแนวทางใน ขั้นตอนการดำเนินให้ด้วยครับ (ผมมีคำถามครับ)
1.ผมต้องซื้อศาลและนำไปเบิกเนตรก่อนหรือเปล่าครับ
2.โรงเจทั่วไป สามารถทำได้หรือเปล่าครับ
3.ส่วนกฤษ์ยามรบกวนทาง อาจารย์ตรวจสอบให้ด้วยครับ
4.ขั้นตอนในการดำเนินการทำอย่างงั้ยบ้างครับ
   ผมเกิด วันอาทิตย์ ที่ 8 มิถุนายน 2523 (ปีวอก)
  แฟนผม เกิดวัน อังคาร ที่ 14 กรกฎาคม 2528 (ปีฉลู)
  แม่ของผมแนะนำให้ตั้งศาลจะได้อยู่เย็นเป็นสุข และอีกอย่างผมเชื่อถือและเคารพเจ้าที่มาก ผมถึงต้องการตั้งศาลเพื่อจะได้อันเชิญท่านมาอยู่ทีบ้าน  บ้านผมเป็นทาวน์เฮ้าท์ 1 ชั้น
หลบกวนทางอาจารย์ด้วยนะครับ
ไชวัฒน์ มงคลฉัตร e-mail :[email protected] ,[email protected]

fengshui:
1. ไม่ต้องครับ ตั้งตามฤกษ์ที่ถูกต้องเป็นสำคัญขึ้น
2. ตามข้อ 1
3. เข้าหมวดบริการหาฤกษ์ครับ

"รบกวน"ครับ ไม่ใช่ "หลบกวน"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version