15 พ.ค. , 2024, 09:27:20 pm

Author Topic: เตียงนอนมีเสียงดังถือว่ากระทบหรือไม่ครับ  (Read 5118 times)

pong19

• Newbie
  • *
รบกวนถามอาจารย์ครับ  เตียงนอนที่ใช้อยู่เป็นเตียงไม้เวลาลุกนั่งทีจะดังเอี๊ยดอ๊าด  ไม่ทราบว่ากระทบอะไรหรือเปล่าครับ  แล้วถ้าจะยกฟูกขึ้นมาตรวจสอบคานที่รองรับเพื่อจัดให้เข้าที่ต้องดูฤกษ์หรือไม่ครับ

เพิ่งนึกได้อีกคำถามครับ  ถ้าที่บ้านมีเด็กแล้วเด็กๆไปกระโดดโลดเต้นและกระแทกเตียงซื่งเป็นประธานของห้องนอน  จะเป็นการกระทบอะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ครับ เพราะดังเป็นประจำ

ยกฟูก ตรวจใต้เตียงต้องดูฤกษ์ครับ

กระโดด ก็เท่ากับกระทบครับ