08 พ.ค. , 2024, 11:27:51 am

Author Topic: รบกวนช่วยอธิบายการทำแชกีคร่าวๆหน่อยครับ  (Read 6584 times)

ptletk

• Guest
รบกวนช่วยอธิบายการทำแชกีคร่าวๆหน่อยครับ คือผมสนใจอยากจะทำแชกี ผมจินตนาการว่า
1. ชัยภูมิที่เหมาะสม
2. หาที่เหมาะสม และ ไม่ชงกับ ดวงของผู้ที่จะทำ และลูกหลาน
3. หาฤกษ์
4. ตั้งสุสาน จำลองเลย (เหมือนของจริง เพียงแต่ไม่มีโลง และศพ เท่านั้น)

ผมเข้าใจถูกหรือป่าวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

« Last Edit: 31 ส.ค. , 2010, 01:29:28 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถูกครับ

แต่นอกจากไม่ชงแล้ว ยังต้องเป็นทิศที่ส่งเสริมดวงชะตาด้วย