05 พ.ค. , 2024, 09:28:42 pm

Author Topic: ซิงค์น้ำอยู่ติดเตาไฟ  (Read 4567 times)

gen46

• Newbie
  • *
ซิงค์น้ำอยู่ติดเตาไฟ
« on: 01 มี.ค. , 2010, 12:06:59 pm »
เรียน ซือเฮียที่เคารพ
ถ้าซิงค์น้ำที่บ้านอยู่ติดกับเตาไฟ (คือเป็นที่ซิงค์หลุมสแตนเลสพร้อมที่พักจาน(เป็นชุด buit-in) แล้วก็ต่อไปด้วยเตาแก๊ส)
1. ไม่ทราบว่ามีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ และถ้าหากมีข้อเสียหาย ไม่ทราบว่าหลักแก้ไขของชมรมต้องแก้ไขอย่างไรครับ ต้องดูฤกษ์หรือเปล่าครับ

2. ที่บ้านแก้ไขโดยการใช้เทปสีเขียวแปะระหว่าง ซิงค์น้ำ กับ เตาไฟ (ใช้หลักการถ่ายเทธาตุ) แต่ไม่ได้ดูฤกษ์ในการทำ (ไม่ได้ขยับเตาไฟ) ไม่ทราบว่าผิดหรือเปล่าครับ

(ผมอ่านในบอร์ด กับ ดูที่เรียนในห้องเรียนก็ไม่เห็นมีหัวข้อนี้)

ขอบคุณมากครับ
คมสัน

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ซิงค์น้ำอยู่ติดเตาไฟ
« Reply #1 on: 02 มี.ค. , 2010, 02:34:32 am »
ในระบบชัยภูมิของชมรมฯ ไม่มีข้อเสีย
เพียงแต่ในทางปฏิบัติ ระวังน้ำกระเซ้นไปโดนเตา จะเสียเร็ว

ดีหรือไม่ต้องทราบองศาของเตา เพื่อดูว่าตำแหน่ง Zinc วางได้หรือไม่

ใช้สีเขียวก็เป็นหลักการที่ถูกต้องครับ
ติดเทปไม่ต้องดูฤกษ์