09 พ.ค. , 2024, 05:32:11 pm

Author Topic: วัยจรถูกปฏิสนธิภาคีไป และปีจรถูกปฏิสนธิภาคี.  (Read 3744 times)

sumeth2547

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์
       ขอถาม ดังนี้ครับ
1.หากในอนาคตเข้าวัยจรที่ให้คุณต่อดวง แต่ถูกปฏิสนธิภาคีไปทั้งตัวบน และล่าง ก็จะเท่ากับวัยจรนั้นจะไม่มีบทบาทผลต่อดวง
   ดูแต่ปีจรอย่างเดียวใช่ไหมครับ
2.หากปีจรเช่น 8/4 เข้ามา แต่ลัคนาจรเป็น 3/1  ราศีบนของปีจร(8/) จะถูกตัวบนของลัคนาจร(3/)ภาคีไป ทำให้ไม่มีบทบาทผลต่อดวง ใช่ไหมครับ
3.การถูกภาคีไปนั้น ก็จะเหมือนการรับเหรียญเพื่อภาคีปีที่ให้โทษออกไป โทษก็จะหมดไปด้วยใช่ไหมครับ
       ขอขอบคุณท่านอาจารย์ด้วยครับ
                                   สุเมธ อิทธิสุขโสภณ
« Last Edit: 06 ม.ค. , 2011, 12:20:52 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2. ใช่ครับ

2. ใช่ครับ แต่หากตัวที่ดีถูกภาคี อะไรที่พึงได้ก็ไม่ได้ครับ