03 พ.ค. , 2024, 04:32:11 am

Author Topic: ทิศหลังบ้านของห้องคอนโด  (Read 3921 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
1. ทิศหลังบ้านในการหาฤกษ์ยาม ถ้าเป็นห้องในคอนโดหรือแมนชั่นที่ห้องอยู่ด้านหน้าตึกซึ่งเวลาเปิดห้องมาหลังห้องก็จะอยู่หน้าตึก ลักษณะนี้เราจะใช้ทิศหลังบ้านของอะไรครับในการหาฤกษ์ หรือต้องใช้ทั้งทิศหลังคอนโดจริงๆกับทิศหลังห้องครับ
2.ถ้าใช้ทั้งทิศหลังคอนโดจริงๆกับทิศหลังห้อง แสดงว่าห้องลักษณะแบบนี้ก็ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยอย่างเดียวใช่ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ทิศหลังบ้านของห้องคอนโด
« Reply #1 on: 29 ก.พ. , 2008, 08:38:23 am »
ดูทั้งทิศหลังคอนโด และกับทิศหลังห้องครับ

ไม่จำเป็น เช่นปีนี้ หากไม่เกี่ยวข้องกับทิศใต้ สามารถหาฤกษ์ปกติได้