09 พ.ค. , 2024, 10:29:31 pm

Author Topic: ถามเรื่องห้องนอน จากศิษย์รุ่น 46  (Read 4923 times)

teeranet

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮียสุภชัย และศิษย์พี่ทุกท่าน,

1.จากที่บรรยายเรื่องฮวงจุ้ยห้องนอน ผมตามไม่ทันในประเด็นที่ว่า
ถ้ามีทิศหัวนอนที่เหมาะสมมากกว่า 1 ทิศจะเลือกนอนทิศไหนได้อย่างไร

2.ห้องนอนปัจจุบัน หัวเตียงหันทิศ 120 องศา ประตูอยู่ตำแหน่ง 5/7
(บารมีวิบัติ/ลาภเสื่อม) ควรย้ายทันทีหรือไม่
ตำแหน่งที่วิเคราะห์ไว้ว่าจะย้ายคือ 210 องศา
ตำแหน่งประตูจะกลายเป็น 7/5 (บารมีเสื่อม/ลาภวิบัติ) พอใช้ได้หรือไม่
ขอให้ซือเฮียช่วยชี้แนะวิธีที่ดีที่สุด

ขอบคุณมากครับ,
ธีรชัย

(ปล.อยากใส่รูปให้ดู แต่ไม่ทราบวิธีทำครับ ช่วยชี้แนะด้วย)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หลังจากเลือกทิศในลักษณะที่ดีและพอใช้ได้ในแง่ชัยภูมิ
    ก็มาเลือกหัวเตียงที่สอดคล้องกับธาตุสำคัญของดวง

2. หากย้ายไป กลายเป็น 7 5 ลาภวิบัติ ยิ่งแย่กว่าเดิม
    ลาภเสื่อม เสียเงินบ้าง แต่ไม่รุนแรง

ตอนนี้ ยังไม่แนะนำให้แก้ไขใด ๆ ทั้งสิ้น
เพราะ 1. องศาที่ได้ต้องใช้ระบบแสงอาทิตย์เท่านั้น
2. ต้องหาธาตุสำคัญของดวงให้ได้
3. ดูชัยภูมิประกอบ
4. ดูฤกษ์

รูปส่งทาง [email protected]

หรือ ตรงช่องที่กรอกข้อมูลนี้
ด้านซ้ายใต้กรอบ มีอักษรแดงคำว่า ตัวเลือกเพิ่มเติม กด Click
ตรงแนบไฟล์ครับ

teeranet

• Newbie
  • *
..
2.ห้องนอนปัจจุบัน หัวเตียงหันทิศ 120 องศา ประตูอยู่ตำแหน่ง 5/7
(บารมีวิบัติ/ลาภเสื่อม) ควรย้ายทันทีหรือไม่
ตำแหน่งที่วิเคราะห์ไว้ว่าจะย้ายคือ 210 องศา
ตำแหน่งประตูจะกลายเป็น 7/5 (บารมีเสื่อม/ลาภวิบัติ) พอใช้ได้หรือไม่
..

ขออภัยครับ
ข้อมูลข้างบนผิดพลาดครับ จริงๆ แล้วตำแหน่งที่ตั้งใจย้ายไปคือ 210 องศา
จะทำให้ตำแหน่งประตูเป็น 7/4 บารมีเสื่อม/.. (ซึ่งหนังสือแนะนำให้เคลื่อนไหว)
ดังผังจัดวางที่ A-47

ถ้าเป็นดั่งนี้จะใช้ได้หรือไม่ครับ
ส่วนตัวผมดูดวงจีนแล้วได้เป็นธาตุทอง ดังผังนี้
ม / ท / น / น
1 / 7 / 0 / 0
9 / 9 / 0 / 2
ท / ท / น / ด

และผมได้ส่งไฟล์ผังห้องนอน และผังดวงจีนไปที่ email ที่ให้มาแล้วครับ
เพราะยังหาที่แนบไฟล์ไม่เจอครับ
ขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้รับ File แล้ว
ประตูต้องเป็น 7 4 - เปิดประตูได้

ส่วนดวง
http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=901.0