05 พ.ค. , 2024, 01:53:56 pm

Author Topic: รบกวนช่วยขยายความหน่อยครับ  (Read 4499 times)

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
เรียนซือเฮีย
เนื่องจากผมจะทำการล้างปรับสภาพบ้านเนื่องจากมีการย้ายประธานหนีน้ำท่วมแต่ได้อ่านในหนังสือแล้วข้อ 6.1 บอกว่า วันที่จะใช้กระทำการห้ามปะทะทิศกระทำการและทิศหลังบ้าน(ประธาน)หมายความว่าอย่างไรครับรบกวนช่วยขยายความหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
กรณีทั่วไป สามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้

แต่หากเร่งด่วน ไม่สามารถหาฤกษ์ปลอดภัยได้

ให้ดูว่าหลังบ้านเป็นทิศใด เช่นทิศเหนือตรง 0 องศา ( ทิศจื้อ /1 )  เวลาเลือกฤกษ์ก็ห้ามปะทะ  คือ ห้ามมีราศี /7 โง่ว ครับ

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ