ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

รวมกระทู้ : เกี่ยวกับตี่จู้เอี้ย เจ้าที่จีน

<< < (29/35) > >>

fengshui:
1.การล้างอาถรรพ์ ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้

2.การขยับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ต้องดูฤกษ์  จะไปยกก่อน โดยไม่ดูฤกษ์ไม่ได้

magic lunar:
ขอรบกวนถามอีกครั้ง
1. ยังไม่ได้ทำเขื่อนหน้าบ้าน แต่จะทำฐานตี่จู้ให้สูงเตรียมไว้ก่อนได้หรือไม่ (จากหน้าบ้าน ถึง ตี่จู้ลึก ประมาณ 14 เมตร)

2. ถ้าได้ ควรทำฐานสูงได้เท่าไรคะ (น้ำท่วมไม่มากแค่ปริ่มพื้น)

หมายเหตุ  ไม่ได้พักอาศัย แต่ทำห้องเช่า

ขอบพระคุณค่ะ

fengshui:
หากทำเขื่อนถาวร ต้องยกตี่จู้สูงกว่าเขื่อน
แต่หากเขื่อนชั่วคราว ให้สูงกว่าถนน(ฟุตบาท) ใช้ได้ครับ

monozone_9:
พอดีได้อ่านบทความนี้

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-change-renew-spirit-house.htm

ของไหว้ตามตำรานี้เลยใช่ไหมครับ

และได้ตั้งใจไว้ว่าที่บ้านจะเปลี่ยน ศาลเจ้าตี่จู่เอี้ย หลังใหม่ แต่ไม่ได้เปลี่ยนสถานที่  และได้ศาลใหม่แล้ว

เห็นว่าไปดูฤกษ์มาแล้ว เขาบอกว่า วันไหว้บัวลอย 22 ธันวา นี้ เป็นฤกษ์ดี เปลี่ยนได้เลย มิทราบว่าถูกต้องหรือเปล่า และ ต้องดูเวลาที่ดีนี้เป็นเท่าไหร่

หรือว่าที่ดูมาเป็นฤกษ์ปลอดภัย เห็นเขาบอกว่าดีทั้งวัน

เจ้าของบ้าน เกิด 19 พฤศจิกายน 2546 มะเส็ง

รบกวนอาจารย์ ชี้แนะ แนวทาง หน่อยครับ

fengshui:
ใช่ครับ

*** ไม่ได้ครับ หากวันนั้นชงเรา เราจำเปลี่ยนหรือไม่ 
       หากวันนั้นชงทิศที่ตั้งเจ้าที่ = เป็นทิศแตกสลาย บทบาทให้โทษรุนแรง รวดเร็ว ***

ฤกษ์ปลอดภัยใช้ได้ เหมาะสำหรับผู้ไม่รู้ทิศบ้าน
แต่หากรู้ทิศบ้าน จะสามารถหาฤกษ์ส่งเสริมที่ดีกว่าได้

*** คุณคงแจ้ง พศ.เกิดผิด ***

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version