ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

รวมกระทู้ : เกี่ยวกับตี่จู้เอี้ย เจ้าที่จีน

<< < (34/35) > >>

pk2m:
ขอบคุณท่านอาจารย์
ตามที่ท่านอาจารย์ตอบข้อที่ 1 ผมต้องทำหลัง 3 ก.พ. 54 ใช่หรือไม่
2. หนังสือท่านอาจารย์หาซื้อได้ตามร้านหนังสือทั่วไปมีหรือไม่ครับ
3. [quoteกำหนดเดิม คือ มกราคม 2554 แต่ท่านอจ.ให้เพิ่มเนื้อหา อาจเลื่อนไปเป็น กพ. ครับ][/quote]หมายถึงผมต้องให้ข้อมูลด้านใดเพิ่มให้กับอาจรย์ในกรณีวิเคราะห์หลักเกณฑ์การตั้งเจ้าที่ใช่หรือไม่ครับ
ขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ

fengshui:
1. หลัง 4 กพ. 2554 ครับ

2. SE-ED B2S นายอินทร์ มีครับ หรือสั่งซื้อได้ที่นี่ ราคาพิเศษ
    http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/fengshui-service-print-order.php

3. แนะนำให้อ่านหน้าบทความ เรื่องการตั้งตี่จู้ประกอบไปก่อนครับ

pk2m:
ขอพระคุณอาจารย์ครับที่ให้คำแนะนำ
หากมีข้อสงสัยจะมาถามอีกครั้งครับ

fengshui:
ยินดีครับ

boonchai_s:
เรียน ซือเฮีย ครับ

เนื่องจากพี่สาวจะอยู่ที่บ้านของแม่เป็นหลัก จะอยู่บ้านของตัวพี่สาวเองเป็นครั้งคราว และจะต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อย ๆ ทำให้ไม่สามารถไหว้ตี่จู้เอี๊ยได้เป็นประจำ โดยเฉพาะในเทศกาลต่าง ๆ แต่พี่สาวเคยได้จุดธุปบอกกล่าวไว้แล้วว่าอาจจะไม่สามารถไหว้ได้เป็นประจำ จึงขอคำแนะนำดังต่อไปนี้

1.ตี่จู้เอี๊ยซึ่งไม่ได้ไหว้เป็นประจำ จะยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเจ้าที่อยู่หรือไม่
2.หากต้องการจะเชิญตี้จู้เอี๊ยออก (ไม่ตั้งอีกต่อไปแล้ว) จะต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะสมควรและเหมาะสม
3.หากไม่แนะนำให้เชิญออก ควรจะต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version