28 มี.ค. , 2024, 09:40:40 am

Author Topic: คำถามเรื่องของดวง  (Read 3736 times)

sillypool

• Newbie
  • *
คำถามเรื่องของดวง
« on: 06 ส.ค. , 2008, 04:09:19 pm »
1. มีคอร์สพิเศษที่สอนเรื่องของดวงอย่างเดียวรึป่าวครับ  เพราะว่ามีคำถามเยอะมากเกี่ยวกับดวงและเห็นเค้าว่ากันว่ามีคอร์สพิเศษนี้ด้วย  สมัครเรียนได้ที่ไหนครับ  ผมอยากทราบเรื่องนี้มากเพราะเรื่องดวงนั้นมีข้อแตกต่างและปลีกย่อยมาก  การเรียนในชั้นเรียนนั้นยังไม่พอ  ขอความกรุณาอาจารย์ด้วยครับ ?

2. ดาวรหัสราศีล่างมีดาวอะไรที่เป็นกรุของน้ำ และดาวอะไรเป็นกรุของไฟครับ  งงมากเรื่องนี้  ช่วยตอบเป็นตัวเลขนะครับ ?

3. เหรียญที่ได้รับมอบมาเป็นเหรียญ 8/8 วันแรกที่รับก็ฝันร้ายเลย  วันต่อมาเหรียญที่ประกบกันก็หายไปซีกนึง  ยังเชื่อมั่นครับว่าเหรียญนี้ต้องดี ( แหะ แหะ! ) ก็เลยอยากถามว่าเหรียญมันหายไปซีกนึงแล้วยังใช้ได้มั๊ยครับ  เพราะผมคิดว่ามันต้องประกบก่อนอธิษฐาน  ดังนั้นหายไปส่วนนึงอีกส่วนก็น่าจะต้องมีพลังหลงเหลืออยู่บ้าง ?

4. แล้วการพกเหรียญไว้ในกางเกงจะทำให้เหรียญเสื่อมหรือป่าวครับ ?

5. ผมเข้ามาเปิดอ่านทุกกระทู้แล้วเคล็ดลับเล็กๆน้อยๆไว้  หากว่าจะมาเรียบเรียงแล้วแจกให้เพื่อนร่วมรุ่นหรือศิษย์ในชมรมเพื่อช่วยให้เพื่อนๆเข้าใจ  จะเป็นการเสียหายอะไรหรือไม่ครับ ?

ขอขอบคุณอาจารย์มากๆครับที่เปิดโอกาสดีๆให้ผมได้มาเรียน  ขนาดตัวผมก็ยังไม่เคยคิดว่าวิชานี้จะมีใครกล้าสอนแบบไม่ปิดบังขนาดนี้  นับว่าอาจารย์เกรียงไกรและอาจารย์ทุกท่านเป็นผู้เมตตาอย่างสูง  เมื่อผมทำได้สักเสี้ยวของอาจารย์แล้ว  ผมจะยึดถือสิ่งดีๆของชมรมนี้ไว้เป็นแบบอย่างครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: คำถามเรื่องของดวง
« Reply #1 on: 06 ส.ค. , 2008, 04:51:42 pm »
1. เป็น Course ทบทวนครับ ไม่ใช่เริ่มเรื่องใหม่
2. ดาวก็คือดาวครับ ราศีก็คือราศี
    กรุของน้ำ คือ /5   กรุไฟคือ /11

3. ฝันร้ายคงไม่เกี่ยว เหรียญที่หายไป หากไม่ลำบาก รับมอบใหม่ จะดีกว่า
4. หากเป็นเหรียญบุคคลมอบไม่มีปัญหาครับ
5. ไม่ครับ
    แต่ส่งมาดูก่อน จะดีมากครับ เผื่อปรับแต่งให้กระจ่าง + เพิ่มส่วนที่เกี่ยวข้องให้สมบูรณ์
    เป็นประโยชน์จากทุกคนครับ

ขอบคุณครับที่เข้าใจเจตนารมย์ที่แท้จริงของท่านอจ.ใหญ่