19 เม.ย. , 2024, 11:49:24 am

Author Topic: สอบถามเรื่องห้องทำงาน  (Read 4492 times)

calculus

• Guest
สอบถามเรื่องห้องทำงาน
« on: 08 ส.ค. , 2008, 06:32:46 am »
เรียนถามซือเฮีย ครับ:)

พอดีผมกำลังจาทำห้องทำงานแล้วมีขอสงสัยเล็กน้อยครับ
1.ห้องแบ่งเป็นสองห้องนะครับเป็นกระจกใสแต่ไปอ่านดูเค้าบอกกันว่าประตูควรเป็นประตูทึบผม
จะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
2.มือจับประตูควรเป็นรูปแบบไหนดีครับถึงจะถูกให้ทรัพย์เข้าเยอะๆๆๆอะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเรื่องห้องทำงาน
« Reply #1 on: 08 ส.ค. , 2008, 07:23:16 am »
1. เค้าบอกกันว่าประตูควรเป็นประตูทึบ
    เค้า คือใครครับ เพราะเคยอ่านเจอ   เค้า (อีกเช่นกัน) บอกว่าประตูใส ลาภจะได้เข้าง่าย ๆ

* หลักของชมรมฯ ไม่ได้อยู่ที่ตรงนี้ แต่อยู่ที่ประตูเป็นตำแหน่งดาวอะไร
       หากเป็นดาวลาภที่ดี ก็ได้ลาภครับ

2. ไม่มีข้อกำหนดครับ ดูหลักการปฎิบัติ ดูดี จับถนัด ไม่บาดมือ ราคาเหมาะสม

calculus

• Guest
« Reply #2 on: 08 ส.ค. , 2008, 07:42:51 am »

ขอบคุนนะครับ
แต่ยังไม่เข้าใจเรื่องดาวลาภอะครับประตูโดยรอบเป็นกระจกอะครับเปิดหลักเปิดออกไปทางจะหันหน้า
ไปทางทิศใต้นะครับเป็นประตูกระจกถ้ารูปขึ้นก้อน่าจะเห็นอะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 08 ส.ค. , 2008, 09:25:48 am »
ลองศึกษา
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm

ข้อมูลส่วนตัวที่คุณแจ้งมาไม่ครบถ้วน
กรุณาแจ้งที่อยู่ที่สมบูรณ์ และเบอร์โทรมาใหม่ด้วยครับ ภายใน 7 วัน
มิฉะนั้น ระบบจะระงับสมาชิก และไม่สามารถแก้ไขได้ครับ