27 เม.ย. , 2024, 06:48:59 am

Author Topic: ผึ้ง เข้ามาอยู่ในบ้านครับ  (Read 6746 times)

teraprat

• Newbie
  • *
เรียนท่านอาจารย์   ผมพึ้งเข้ามาสมัครสมาชิกใหม่ มีปัญหาว่า ผึ้ง เข้ามาทำรังในห้องน้ำ  มีผลดีหรือร้ายครับ
แล้ว ควรทำอย่างไรดีครับ
                                                    ใต้       

+...................................ผ...........+
                                  +                 +  นอน   ข       ข       +
                                  +                 +...........ข.......ข.......+
           ตะวันออก          +                                                +
                                  +ป                       ว .................... +
                                  +ป                       ว     นอน           +
                                  +ปปปปป...............ว......................+       

ป  คือประตูเหล็กเข้าบ้านครับ     นอน   คือห้องนอนครับ      ข   คือห้องน้ำมี2ห้องครับ   
ผ  คือผึ้งที่เข้ามาอยู่ในหอ้งน้ำครับ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ผึ้ง เข้ามาอยู่ในบ้านครับ
« Reply #1 on: 06 ส.ค. , 2008, 06:54:28 am »
สัตว์เข้าอยุ่อาศัยในบ้าน  โดยทั่ว คนโบราณถือว่าร่มเย้น

แต่กรณีนี้ คงต้องหาวิธีไล่ เพราะอันตรายจากผึ้งมีพอควร
ต้องลองปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางครับ

teraprat

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 06 ส.ค. , 2008, 07:34:30 am »
ขอขอบคุณท่าน อาจารย์ ที่เมตตาตอบคำถาม ของผมนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 06 ส.ค. , 2008, 07:41:58 am »
ยินดีครับ