28 มี.ค. , 2024, 08:44:20 pm

Author Topic: วางนาฬิกาไว้ใต้เตียงเพื่ออะไร  (Read 11342 times)

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
เคยได้ยินซือเฮียในสำนักเล่าถ้าใต้เตียงนอนปิดทึบให้เอานาฬิกาที่มีเข็มวินาทีไปวางไว้ อยากถามว่าเพื่ออะไรครับ?

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ท่านอจ.เคยสอนว่า เตียงที่ปิดทึบ ก็เหมือนกล่องนิ่ง  ๆ พลังอิม จะมีมาก เลือดลมไม่ไหลเวียนเท่าที่ควร
ไม่เหมาะกับผู้ป่วย ผู้สูงอายุ

ซือเฮียสุภชัยจึงเสนอว่า หากทำให้ด้านล่างเคลื่อนไหวได้ ปัญหาก็จะหมดไป
จึงเป็นที่มาการใส่นาฬิกาแบบมีเข็มวินาที ( เคลื่อนไหวตลอดเวลา ) ใส่ลงในลิ้นชักใต้เตียง
หากไม่มีลิ้นชัก ก็ต้องยกฟูก วางใต้แผ่นไม้ที่รองรับ ( ต้องดูฤกษ์ )

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
มีข้อสงสัยเพิ่มเติมครับว่า
1. การวางนาฬิกานั้นควรวางบริเวณใด หัวเตียง กลางเตียง หรือปลายเตียง
2. ในกรณีเป็นเตียงคู่สามีภรรยา จะต้องวางฝั่งใด หรือว่าต้องวางตรงกลางครับ
3. ผลจากการวางนาฬิกาใต้เตียงจะใช้เวลานานเท่าใดจึงจะเห็นผล
4. ในหลักสูตรของชมรมฯ ถ้าในห้องนอนมีมุมเสาจะต้องแก้ไขอย่างไรครับ
ขอบคุณครับซือเฮียครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2. กลางเตียงครับ
3.     ผลเริ่มต้นตั้งแต่วาง แต่วัดผลที่ 1 เดือน
4.     หากอยู่มุม ไม่ต้องแก้ครับ