17 มิ.ย. , 2024, 02:53:26 am

Author Topic: สอบถามเรื่อง หลักลายตั้งอยู่หน้าบ้านครับ  (Read 3860 times)

hs4ioo

• Guest
เรียนสอบถามเรื่อง หลักลาย สูงประมาณสูงกว่าหัวเข่านิดหน่อย อยู่ตรงกลางหน้าบ้านพอดีครับ จะมีผลเสียอะไรไหมครับ แก้ไขอย่างไร และ ประตูหน้าบ้าน ตรงกับประตูหลังบ้าน หากใช้มู่ลี่กั้นไว้ ได้ไหมครับ หรือว่า เปิดหน้า ปิดหลัง เปิดหลังปิดหน้า หรือ จะปิดหลังตาย ไม่ใช่งานเลยได้ไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ   

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากไม่ตรงประตูหน้าบ้านเป็นแนวตรง ไม่ต้องกังวล
แต่หากตรง ก็คือติดขัดอุปสรรค

การแก้ไข
1. วางกระถางต้นไม้เป็นแนว ข้างซ้ายขวา หรือเป็นแถวบังด้านหน้า เท่ากับหลักไม่ได้โผล่เพียงอันเดียว
    แต่เรียบเสมอกันหมดด้วยแนวระถาง

2. ย้ายประตู

....................

ประตูตรงกัน แต่หากเปิดไม่พร้อมกัน ก็ไม่ต้องกังวล
มีมูลี่ก็ช่วยได้ครับ แต่ไม่เท่าฉาก ตู้บัง