17 มิ.ย. , 2024, 05:03:28 am

Author Topic: จะจัดแซยิกขอคำแนะนำครับ  (Read 4287 times)

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
คุณพ่อกำลังจะครบแซยิก(อายุ60ปี)ลูกๆหลานๆกำลังเตรียมที่จะทำบุญเลี้ยงพระ และจัดไหว้เจ้าเพื่อเป็นศิริมงคลให้กับคุณพ่อ และกินอาหารร่วมกันนิดหน่อยในบรรดาญาติๆ จึงอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องพิธีการที่ควรจะต้องทำด้วยครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: จะจัดแซยิกขอคำแนะนำครับ
« Reply #1 on: 08 พ.ย. , 2008, 01:53:24 am »
1. ทำบุญเลี้ยงพระ
2. ทานอาหารร่วมกันในครอบครัว
3. กล่าวอวยพร + ลูกหลาน ที่มีงานทำ ให้มอบอั่งเปา ตามกำลังทรัพย์ของแต่ละคน
   เป็นการแสดงความกตัญญู ตอบแทนที่ท่านเลี้ยงเรามา