30 เม.ย. , 2024, 01:40:20 am

Author Topic: ตั้งรูปพ่อทางทิศไหม วันไหนดีครับ  (Read 11554 times)

yutharm

• Guest
เรียนท่าน อ. ที่เคารพ เนื่องจากคุณพ่อเกิดเมื่อ 30 พ.ค. 2491ปีชวด และ เสียชีวิต เมื่อ 27 ส.ค.51 เวลา 17.00 น. ผมเกิด 10 ม.ค. 2517 ปีฉลู เวลา 0.25 น. อยากเอารูปคุณพ่อมาบูชาครับ2. บ้านผมทิศหน้าบ้านอยู่ทางทิศใต้ ผมมีเรื่องสอบถามท่านอาจารย์ดังนี้
1. จะตั้งรูปพ่อหันทิศใดจะดีครับ
2. จะสามารถตั้งเป็นโต๊ะบูชาได้หรือเปล่า ไม่อยากใช้หิ้งครับ
3. ฤกษ์ที่เหมาะสม เมื่อไรครับ ขอให้หลัง 23 พ.ย. 51 นะครับ เพราะอยากตั้งหลังจากทำบุญ 100 วันให้ท่านก่อนครับ
4. ที่โต๊ะบูชาควรวางอะไรได้บ้างครับ ผมอยากจะเอาเสื้อผ้าท่านมาบูชาได้หรือเปล่าครับ
5. ขอคำแนะนำอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ ตามแต่ท่าน อ. จะกรุณาครับ
ขอบคูณท่านอาจารย์อย่างสูงครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ปีชวด ห้ามตั้งพิงทิศใต้  ทิศเหนือ ตะวันออก ตะวันตก ได้หมด
   ให้แจ้งปีเกิดแม่ เพื่อกำหนดทิศสำหรับอนาคตวางไว้คู่กัน

2. ได้ แต่จะเปลืองพื้นที่ ยกเว้นเป็นห้องโดยเฉพาะ

3. กรุณาเข้าหมวดบริการหาฤกษ์ครับ และกรุณากรอกรายละอียดให้ครบถ้วน

4+5. ตามความนิยม ได้ครับ
       แต่ห้ามกระดูก เพราะบ้านเป็นที่อยู่คนเป็น

yutharm

• Guest
1. ปีชวด ห้ามตั้งพิงทิศใต้  ทิศเหนือ ตะวันออก ตะวันตก ได้หมด
   ให้แจ้งปีเกิดแม่ เพื่อกำหนดทิศสำหรับอนาคตวางไว้คู่กัน

2. ได้ แต่จะเปลืองพื้นที่ ยกเว้นเป็นห้องโดยเฉพาะ

3. กรุณาเข้าหมวดบริการหาฤกษ์ครับ และกรุณากรอกรายละอียดให้ครบถ้วน

4+5. ตามความนิยม ได้ครับ
       แต่ห้ามกระดูก เพราะบ้านเป็นที่อยู่คนเป็น

ขอบคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูงครับที่ให้คำแนะนำครับ
จากข้อ 1 คุณแม่เกิดปีขาลครับ
จากข้อ 2 พ่อดีที่บ้านมีชั้นลอยด้านบนสำหรับตั้งหิ้งบูชาครับ

fengshui

ต้องการถามว่าอะไรครับ

หากจะถามเรื่องฤกษ์ กรุณาอ่าน กฎ กติกา มายาท ตามข้อ 3
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-member.htm

หมวดบริการฤกษ์
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-auspice.htm

yutharm

• Guest
เนื่องจากคุณพ่อเกิดปีชวด(เสียชีวิตแล้ว) คุณแม่เกิดปีขาล(มีชีวิตอยู่) ควรวางรูปคุณพ่อไว้ทิศไหน
เพื่อกำหนดทิศที่เหมาะสมในอนาคตด้วยครับ
ขอบคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ
« Last Edit: 18 พ.ย. , 2008, 06:01:29 am by fengshui »

fengshui

ทั้ง 2 ท่าน ตั้งพิงทิศเหนือ และตะวันออกได้ครับ

yutharm

• Guest
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ