28 มี.ค. , 2024, 02:25:41 pm

Author Topic: หากต้องการทราบว่าดวงชะตาเราเหมาะกับการนั่งพิงทิศใด ควรศึกษาจากหนังสือเล่มไหนคะ  (Read 4584 times)

alyssy

• Newbie
  • *
อยากเรียนถามอาจารย์ว่า ถ้าต้องการทราบว่าดวงชะตาเรา (ดวงจีน) เหมาะกับการ นั่งพิงทิศใด ควรศึกษาจากหนังสือเล่มไหนคะ เนื่องจากกำลังจะย้ายห้องทำงานจากอาคารหนึ่งไปยังอีกอาคารหนึ่งค่ะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หนังสือเกี่ยวกับดวงจีน ทางชมรมฯ ยังไม่ได้จัดทำครับ
เพราะวิชาดวงเป็นส่วนที่ยากที่สุด ซับซ้อนและหลากหลายมากที่สุด

และแม้คุณจะทราบว่า ควรหันหัวไปทางทิศใด
เช่น ต้องการธาตุไม้ คือทิศตะวันออก

แต่ในทางปฎิบัติ ทิศตะวันออกมี 3 ราศี หากรวมทิศเฉียง ก็มีถึง 7 ราศี
ทั้งที่ธาตุถูกต้อง  บางราศีอาจให้โทษกับดวงได้ เช่น ปะทะ

นอกจากนี้ เมื่อได้ราศีที่สมพงษ์กับดวงแล้ว
ต้องมาคำนวณวิชาดาว 9 ยุคว่า บทบาทประตู ห้องน้ำ เป็นดาวใด
หากเป็นดาวเลวร้าย แม้หัวนอนจะดีกับดวง ก็ใช้ไม่ได้

เรื่องเหล่านี้ต้องใช้เวลา ประสบการณ์ ความถี่ถ้วนในการศีกษาครับ