29 เม.ย. , 2024, 07:26:12 pm

Author Topic: ห้องน้ำดาว 2 5 หากจุดไฟเผาลาภวิบัติข้างบ้าน  (Read 6173 times)

bird8856

• Newbie
  • *
รบกวนท่านอาจารย์....  เมื่อห้องน้ำเป็นดาว  2 5  หากจุดไฟเผาลาภวิบัติข้างบ้าน การเผาเศษไม้ ใบไม้ ในตำแหน่งนี้ทิศตะวันออกปี 2552 สามารถลดบทบาทดาววิบัติและ อสูรทิศประจำปีได้หรือไม่ครับ ยังไม่เคยเผามาก่อนเลยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ทราบเอาแนวคิดนี้มาจากที่ใดครับ

bird8856

• Newbie
  • *
  ผมมองในมุมกลับเกี่ยวกับการใช้เตาไฟเผาดาววิบัติ ( _ 5 )ให้หมดสภาพ และประยุกต์จากเตาไฟเป็นกระถางเผาไฟแทน
โดยไม่มีองศาพักพิง ใช้เพียงตำแหน่งดาวที่ต้องการให้ลดบทบาทครับ ตามแนวการแก้ไขแบบ "คิดนอกกรอบ" ของท่านอาจารย์ใหญ่
คือ ทำให้เตาไม่มีองศา
1. วางเตาเข้ามุม 45 ( วางเอียง ๆ โดยไม่ต้องทำผนังรองรับ )
2. ทำผนังเตาโค้ง ทำให้เตาไม่มีองศาที่แน่นอน จึงไม่ต้องคำนวณบทบาทดวงดาว
จากข้อความนี้และวิเคราะห์ตามความเข้าใจในเรื่องที่ว่าเตาไฟเผาบารมีวิบัติกับลาภวิบัติได้ครับ
เพราะว่าองศาไม่มี บทบาทดวงดาวไม่เกิด จึงช่วยสลายบารมีวิบัติหรือ/และลาภวิบัติครับ
หากผมเข้าใจผิดหรือเหมาะสมช่วยแนะนำด้วยครับ......

fengshui

1. วิธีการเผาแบบนี้คงไม่เหมาะ ทั้งในการใช้งานจริง ต้องระวังควัน ไฟไหม้
    และไม่ได้ใช้ในการแก้ดาวปีจร ประจำปี

* สาเหตุที่สอบถาม เพราะ
มีสมาชิกบางท่านเคยไปศึกษาที่อื่น จะเน้นการจุดประทัด ในทิศอสูร เพื่อให้เกิดลาภ
( แต่ผู้แนะนำจะไม่ทำ ให้ลูกศิษย์ไปทดลองเอง )  ผลปรากฎเกิดความวิบัติต่าง ๆ
ลองอ่านกระทู้เก่า ๆ จะมีผู้รายงานมาครับ

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

bird8856

• Newbie
  • *
 หลังจากได้อ่านกระทู้เก่าแล้ว ช่วยให้เข้าใจเรื่องการจุดประทัดสามารถกระตุ้นอสูรเดือน อสูรปีได้ในทิศนั้นๆ ที่เข้ามามีบทบาท เมื่อกระทบด้วยประทัด จึงส่งผลร้ายกับบุคคลในครอบครัวของบ้านที่ได้กระทำไปแล้ว วิธีผ่อนหนักเป็นเบาคือราดน้ำ 5 ขัน ตามทิศที่จุดประทัด โดยไม่ต้องใช้ฤกษ์  ......ขอขอบคุณท่านอาจารย์ที่แนะนำครับ

fengshui