19 เม.ย. , 2024, 02:41:10 am

Author Topic: เช่าองค์กวนอูมาต้องทำการเบิกเนตรหรือเปล่าค่ะ  (Read 10036 times)

arinya9

• Newbie
  • *
เช่าองค์กวนอูมาใหม่ค่ะ
องค์เก่าทำมือหักไม่ทราบว่าเช่ามาใหม่ต้องเบิกเนตรหรือเปล่าค่ะ
« Last Edit: 30 ม.ค. , 2009, 02:32:22 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
โดยหลักวิชาการ
เมื่อคุณตั้งตามฤกษ์ ก็เหมือนเป็นการเบิกเนตรแล้วครับ

arinya9

• Newbie
  • *
ลักษณะขององค์กวนอูที่ดี คืออย่างไร แล้วบูชาภาคไหนถึงจะเหมาะแก่ธุระกิจค้าขายแบบเสี่ยง ๆค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ลักษณะที่ดี คือนั่งอ่านตำราครับ

เหมาะแก่ธุรกิจค้าขายแบบเสี่ยง  คือ ปางควบม้าถือง้าว
แต่ชมรมฯ ไม่แนะนำ เพราะฟาดฟัน ย่อมมีแพ้ชนะ

หรือ หากบ้านฝั่งตรงข้ามรู้ว่าคุณตั้งวปางนี้ เขาตั้งปางใหญ่กว่ามาข่ม คุณจะทำอย่างไร
จะบูชาองค์ใหม่ใหญ่กว่าเดิม ซึ่งเขาอาจเกทับ ด้วยขนาดและจำนวน

สู้กันไปมา ย่อมมีคนเพลี่ยงพล้ำ กลายเป็นเรื่องไม่ดี ซึ่งคนฮ่องกงจะใช้วิธีการดังกล่าว
และที่สำคัญ บ้านทั้ง 2 หลังจะกลายสภาพเหมือนศาลเจ้า เพราะตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากมาย