29 มี.ค. , 2024, 01:27:19 pm

Author Topic: หน้าบ้านหันหน้าตรงกับหลังคริสต์จักรเป็นอะไรหรือเปล่าครับ  (Read 4172 times)

bankhalkdown

• Newbie
  • *
พอดีจะซื้อบ้านอะครับ ทำเลชอบมากๆ ครับ

แต่ว่า มีคนทักเยอะ ว่าอยู่ใกล้คริสต์จักร ซึ่งมีวิธีเกี่ยวกับความตาย

ซึ่งเป็นฮวงจุ้ยที่ไม่ดี ลักษณะก็คือ หน้าบ้านจะหันไปทางด้านหลังของคริสต์จักรอะครับ

อยากทราบว่า จะเป็นฮวงจุ้ยที่ไม่ดีอย่างที่เขาทักหรือเปล่าอะครับ

แล้วพอจะมีวิธีแก้เคล็ดหรือเปล่าครับถ้าเป็นฮวงจุ้ยที่ไม่ดีจริงๆ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
** ขอให้ช่วยกันอนุรักษ์ภาษาไทย ใช้ภาษาให้ถูกต้อง **

......

หากอยู่แนวตรงหน้าหลัง คือไม่ดี หากเป็นด้านข้างไม่เป็นไรครับ

สุสาน คือ อินมาก
บ้านเราให้ติดไฟให้สว่าง โดยเฉพาะฝั่งที่ใกล้สุสานครับ

bankhalkdown

• Newbie
  • *
ขอบคุณอาจารย์มากๆ ครับ