27 เม.ย. , 2024, 02:14:08 am

Author Topic: การแก้ดาวจรด้วยกั้วดาวหน้า 88 ในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคลปี 2552  (Read 4055 times)

blkhem

• Guest
อยากเรียนถามอาจารย์ครับว่าดาวจร7 มาทางทิศตะวันออก ต้องติดก้ัวดาว 6 หมายถึงติดทั้งปีหรือติดเฉพาะเดือนที่มาจรครับ เช่น ดาว5 มาสถิตเดือนกันยายน ถึงค่อยติดหรือติดตั้งแต่ต้นปีครับ ถ้าแก้เฉพาะเดือนพอเปลี่ยนเดือนก็เอาออกใช่มั๊ยครับ เพราะในหนังสือไม่ได้บอกเวลาระยะเวลาที่ติดว่าตามเดือนหรือปีครับ  ขอบคุณท่านอาจารย์ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เป็นดาวปีจร ติดทั้งปีครับ