28 มี.ค. , 2024, 11:36:36 am

Author Topic: อยากจะสอบถามเรื่องลักษณะของบ้านครับ  (Read 4559 times)

Somchoto

• Newbie
  • *
อยากจะสอบถามอาจารย์และศิษย์ในเว็บ Fengshuitown ครับ ผมได้ศึกษาฮวงจุ้ยจากเว็บๆหลายๆเว็บและวิดีโอครับ พูดถึงลักษณะของบ้านที่มีส่วนของตัวบ้านยื่นออกมา แต่ว่าในวิดีโอเหล่านั้นก็บอกแต่ว่าผลเป็นเช่นไร แต่ไม่ได้บอกวิธีแก้เอาไว้ผมเลยไม่รู้จะหาที่ไหนก็เลยอยากจะสอบถามวิธีแก้ไขครับ

ตัวบ้านหันหน้าไปทางทิศตะวันออก หลังบ้านอยู่ทางทิศตะวันตกครับ ส่วนที่ยื่นออกมาอยู่ทางทิศเหนือครับ ดังในรูปข้างล่างนี้ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ส่วนที่ยื่นเกิน ไม่ใช่ส่วนขาด จึงไม่ต้องแก้ครับ เพราะไม่ได้มีผลเสียใด ๆ

รูปที่ส่งมาก็เป็นส่วนเพิ่มเติมครับ

Somchoto

• Newbie
  • *
 :) ครับ ขอบคุณมากครับ รู้สึกว่าหายจากความกังวลเลยครับผม

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ