29 มี.ค. , 2024, 11:50:06 am

Author Topic: เรียนถามเรื่องดาวประจำยุคกับดาวจรประจำปีค่ะ  (Read 3530 times)

onnatta

• Newbie
  • *
คือดิฉันเคยถามอาจารย์ไปแต่ยังไม่ชัดเจนเลยขอความกรุณาอาจารย์ด้วยค่ะ
1. เวลาที่ดิฉันจะพิจารณาตำแหน่งที่ควรนิ่งหรือเคลื่อนไหวนั้น ดิฉันจะต้องให้ความสำคัญกับดาวประจำยุคมากที่สุดถูกต้องมั้ยค่ะ
2. ดาวจรประจำปีนั้นมีความสำคัญน้อยกว่าดาวประจำยุคใช่มั้ยค่ะ
3. การที่ตำแหน่งของดาวประจำยุคดี แต่ในปีนั้นๆ มีดาวจรปีที่ไม่ดีมาลงที่ตำแหน่งที่ดาวประจำยุคที่เป็นดาวดีอยู่ จะทำให้มีผลไม่ดีเกิดขึ้นใช่มั้ยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ถูกต้องครับ + ลาภวิบัติ

หากดูในหนังสือ ให้ดูจากดาวภูเขา 3 ลูก  และน้ำ 3

2. ความสำคัญอยู่ที่ผังดาว ... เป็นพื้นฐานความรุ่งเรืองของสถานที่ไปจนสิ้นยุค

ดาวปีจร ... มีบทบาทมากเฉพาะปีนั้น

3. ถูกต้องครับ