18 เม.ย. , 2024, 06:37:11 pm

Author Topic: ช่วยพัฒนาโปรแกรม ให้ใช้ได้กับไอโฟน  (Read 6285 times)

Aries

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

ไม่คิดว่าชมรมจะสนใจในการพัฒนาโปรแกรมให้เข้ากับไอโฟน ผมเห็นว่าเป็นเรื่องที่ดีมากๆ ครับ อย่างน้อย ไอโฟน 3 gs ก็มีเข็มทิศดจิตอล ถึงแม้จะมีปัญหาในการใช้งานจริงของระบบชมรมแต่ก็แค่เป็นการหาองศาโดยคร่าวๆ ครับ อยากให้โปรแกรมที่มีอยู่ที่ใช้กับ ppc ให้ compatible กับ Iphone ครับ
ตรงใจจริงๆ ครับคิดอยู่เหมือนกัน ขอสนับสนุนและเอาใจช่วยครับ

ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ
« Last Edit: 19 มิ.ย. , 2009, 07:02:04 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. คงต้องสำรวจความนิยมก่อนครับ

2. ยังไม่แน่ใจในการพัฒนาโปรแกรม จะทำได้หรือไม่ คงต้องศึกษาอีกมากครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
โปรแกรมเข็มทิศใน Iphone น่าจะใช้สำหรับนำทางได้คราว ๆ แต่ไม่สามารถใช้องศาอ้างอิงสำหรับวิเคราะห์ฮวงจุ้ยได้ครับ เพราะการปรับแก้ไขหากข้อมูลผิดพลาดจะส่งผลเลวร้ายต่อผู้ที่แก้ไขฮวงจุ้ยครับ

สำหรับการพัฒนาโปรแกรมบน iPhone มีข้อจำกัดหลายอย่าง ทางทีมงานกำลังศึกษาความเป็นไปได้อยู่ครับ