25 เม.ย. , 2024, 06:47:36 am

Author Topic: ขอปรึกษาครับ มี error ตอนcopy โปรแกรมผูกดวงจีน กับองศาแดด  (Read 6270 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
1.ตอนcopy โปรแกรมผูกดวงจีน กับองศาแดด จากเครื่อง PC ลง PPC ( เครื่องผมรุ่น HP iPAQ 112 ) ตอนสุดท้าย เรื่อง engine จะมีปัญหาทั้ง 2 โปรแกรมครับ จะขึ้นว่า Cannot convert file Engine. Data error  ( cyclic redundancy cheeck ) พอเข้าดูในPPC แล้วทำตามขั้นตอนการลงในเครื่อง ก็ทำได้ทั้ง2 โปรมแรม จึงไม่แน่ใจว่าลงถูกต้อง หรือจะมีปัญหา หรือไม่ครับ
2.รหัส Device ID ของเครื่องผม ในแต่ละโปรแกรมจะแสดงไม่ครบเท่ากันนะครับ คือ ตัวอัษรปลายจอ2ด้านจะไม่ครบนะครับ จึงไม่แน่ใจว่าถูกต้องหมดหรือไม่ ผมจะส่งผ่านsms ให้ทั้ง2แบบครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
1. Copy เฉพาะโปรแกรมติดตั้งแค่ File เดียวครับ ( .CAB ) ไม่ต้อง Copy ทั้งแผ่น CD ส่วนที่ Error เป็นระบบป้องกันของแผ่นครับ
2. สำหรับเครื่องบางรุ่น Resolution ของหน้าจอจะไม่เท่ากัน ให้ไปที่หน้า Download เพื่อเรียก File Get Device ID หรือส่ง Email มาที่ [email protected] ครับ ผมจะส่ง File ดึงรหัส Device ID พร้อมวิธีการใช้ให้ครับ
« Last Edit: 12 มิ.ย. , 2009, 09:12:40 am by Jo »