28 มี.ค. , 2024, 02:24:32 pm

Author Topic: หลังจากดิฉันทำร้าน มารายงานผลค่ะ ( ทิศอสูร )  (Read 7333 times)

onnatta

• Newbie
  • *
ทิศหลังร้านองศาอิง 211 องศา  

1. ตอนที่ดิฉันให้แฟนไปเจาะกำแพงหลังร้านซึ่งตรงกับทิศใต้ เกิดเหตุทะเลาะกับคนอื่น  และแฟนตกบันไดมือข้างขวาชาตลอดเวลา
2. หลังจากที่ดิฉันให้คนมาทำประตูหลังร้าน ซึ่งตรงกับทิศใต้นั้น  เกิดเหตุมอเตอร์ไซร์ชนแต่ไม่บาดเจ็บอะไร

ก่อนที่จะดำเนินการก็อ่านหนังสือและบทความของชมรมค่ะ  แต่ก็อยากจะพิสูจน์ว่าจะมีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นมั้ย  เลยมาเล่าให้อาจารย์ฟังค่ะ

มีอีกเรื่องคือเจ้าของเก่าที่เช่าร้านนี้ ซึ่งเค้าออกไปเช่าร้านอีกร้านนึงซึ่งไม่ไกลจากตึกดิฉันมากน่ะซึ่งหลังร้านติดทิศใต้เหมือนกัน
 เค้ามีการซ่อมแซมร้านด้วย  ตอนนี้นอนอยู่โรงพยาบาลค่ะ  

แฮ แฮ่ ทิศใต้น่ากลัวน่ะค่ะ  

มีอีกเรื่องนึงค่ะเรื่องนี้ก็มาจากการที่พิสูจน์  จากประสบการณ์จริงค่ะ เอามาเล่าให้ฟังถึงผลที่เกิดขึ้น

1. ประตูหน้าร้านดิฉันมีดาว 2 8 จากที่เอาน้ำผุดมาวางไว้  ลูกค้าก็เข้ามาเรื่อยๆ  
2. พอดีมีอาจารย์ฮวงจุ้ยมาดูแล้วบอกว่า ควรใช้หลังหงษ์กับมังกร  เลยให้ดิฉันเปลี่ยนตำแหน่งน้ำผุด  
ปรากฏว่าไม่ดีเหมือนก่อน ดิฉันเลยรองเปลี่ยนตำแหน่งกลับมาไว้ที่ 2 8 เหมือนเดิม  ปรากฏว่า ลูกค้ากลับเข้ามาเรื่อยๆ เหมือนก่อน  

เรื่องก็มีแค่นี้ค่ะ ดิฉันอยากรองดูว่าหลักวิชาไหนใช้แล้วเห็นผล  เลยลองพิสูจน์ดูค่ะ

« Last Edit: 13 มิ.ย. , 2009, 01:46:25 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ทั้งหมดเกิดขึ้นในปี 2551 ใช่หรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ส่วนกรณีหลัง องศาหลังบ้านคงเป็น 210
ด้านหน้า 2 8  ด้านหลัง 8 5

1. วางน้ำ 2 8 ถูกต้อง กระตุ้นลาภ
2. หลักหงษ์มังกร ... ไม่ใช่หลักฮวงจุ้ย
   ( หลักชัยภูมิเป็นเสือขาว มังกรเขียว ) และฝั่งมังกรเขียวต้องเคลื่อนไหว แต่ไม่ใช่กฎตายตัว

ดังนั้น หากวางตำแหน่งมังกรเขียว ( ซ้ายมือด้านหน้า เมื่อยืนในบ้าน )
   เป็นดาว 9 6  หากวางน้ำ เสียบารมีหนุน - ขาดผู้สนับสนุน ... ขาดลูกค้าอุดหนุน มีปัญหาบริวาร

หากวางด้านขวา  เสือขาว  7 4 คือปกติ ไม่มีประโยขน์อะไร

ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยว่า วางน้ำไว้ที่ดาวใดครับ ???

ขอบคุณครับที่ช่วยแจ้งผลให้ทราบ

คนที่ศึกษาวิชาดาว 9 ยุค จะได้มีบันทึกเก็บเป็นสถิติ
การเผยแพร่ความรู้ จะช่วยทำให้ทุกคนมีความรู้ก้าวหน้าขึ้นด้วยครับ