29 มี.ค. , 2024, 11:41:06 am

Author Topic: ลองทดสอบวิธีนี้ดูครับ ติดตั้งโปรแกมดาวเก้ายุคใน PPC V6.1  (Read 6047 times)

Aries

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ เรียนซือเฮียโจ้

ในกระทู้         ติดตั้งโปรแกมดาวเก้ายุคใน PPC V6.1 แล้วถามหา netcf.all.wce4.armv4.cab ของคุณ Suthad

ผมขอลองให้คุณ suthad ทำวิธีนี้ดูครับ  อาจจะติดปัญหาที่ Region Setting หรือเปล่าครับ ให้เช็คดูว่า Set เป็น Thai or English ถ้า Set  เป็น Thai ให้แก้เป็น English ดูครับ เพราะผมเคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน

ถามคุณ Suthad ครับว่าที่เปิดไม่ได้แล้ว Error Message ดังนี้หรือเปล่าครับ "An unexpected error has occurred in Smartsinsae3stars.exe. Select quit and then restart this program, or select details for more information."  ถ้าเป็นข้อความนี้จริง ก็ให้ไป set Thai เป็น English ครับ แล้วลองเปิดดาว 9 ยุคใหม่อีกครั้งครับ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
ขอบคุณมาก ๆ สำหรับคำแนะนำครับ :D
« Last Edit: 24 มิ.ย. , 2009, 11:24:12 pm by Jo »