29 เม.ย. , 2024, 04:57:10 am

Author Topic: ถามเรื่องทิศองศาบ้านค่ะ  (Read 5818 times)

poko

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามอาจารย์นะคะ คือบ้านเป็นบ้านใหม่ อยู่ในระหว่างตกแต่งค่ะ
ทิศองศาหลังพิง 351องศา อยากทราบว่า
1. เป็นองศาที่ดีหรือไม่สำหรับยุค 8 นี้คะ
2. ผู้อยู่เป็นคนรหัส 4 7 8 9 อยู่บ้านหลังนี้แล้วดีหรือไม่คะ
3. แบ่งบ้านเป็น 8 ส่วนตามทิศ 8 ทิศ ไม่ทราบว่าตำแหน่งใดบ้างที่ดี และไม่ดีคะ
4. แต่ละทิศเป็นธาตุอะไรบ้างคะ เพื่อเลือกสีของเฟอร์ให้เหมาะกับตำแหน่ง

ขอบคุณอาจารย์มาก ๆ เลยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามเรื่องทิศองศาบ้านค่ะ
« Reply #1 on: 30 ก.ค. , 2009, 06:25:29 am »
คุณไม่ได้ปฏิบัติตาม กฎกติกามารยาท

จะต้องใช้ชื่อ นามสกุลจริง ที่อยู่จริง ในการสมัคร
ตลอดจนเบอร์โทร

กรุณาแจ้งมาได้ที่ [email protected]

ทั้งนี้ เพื่อความยุติธรรมกับสมาชิกผู้อื่นที่ปฏิบัติตามกฎ

poko

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 30 ก.ค. , 2009, 08:03:24 am »
ขออภัยค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ ยังไม่ได้อ่านกฎกติกา
จะแจ้งข้อมูลส่วนตัวให้นะคะ

fengshui

« Reply #3 on: 31 ก.ค. , 2009, 01:15:49 am »
กรุณาศึกษาด้วยครับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-member.htm

..............

1. 351 องศา ทิศเหนือ ... ไม่ค่อยดีนัก โดยเฉพาะเมื่อยืนในบ้านหันออกหน้าบ้าน ประตูเปิดทางขวา จะเลวร้ายมาก

*** แต่หากวัดองศาผิด คำตอบก็จะผิดหมด ... หากไม่ได้วัดด้วยระบบแสงอาทิตย์ โอกาสผิดพลาดสูงมาก ***

2+3. *** ระบบบ้าน 8 ทิศ ... ใช้รหัสบุคคลมาจัดบ้าน ไม่เป็นที่นิยม เพราะความถูกต้องแม่นยำมีน้อย ***

4. สีที่ต้องดู สีอาคารนอกบ้าน ( ของคุณสีที่เหมาะคือ สีเขียว ... เช่น ปลูกหญ้า ต้นไม้รอบบ้าน )
    ... สีภายในแล้วแต่ชอบ ไม่มีผลด้านฮวงจุ้ย

poko

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 31 ก.ค. , 2009, 02:03:21 am »
หน้าบ้านหันไปหาทิศใต้ หลังบ้านเป็นทิศเหนือ
การวัดองศา วัดจากโฉนดที่ดินค่ะ
ยืนในบ้านหันออกหน้าบ้าน ประตูเปิดทางขวา ค่ะ ที่ว่าเลวร้ายมากนี่คือ ตลอดทั้งยุค 8 เลยเหรอคะ
และจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

fengshui

« Reply #5 on: 31 ก.ค. , 2009, 02:42:48 am »
วัดจากโฉนด โอกาสผิดพลาดสูงครับ

ใช่ครับ

ก่อนการแก้ไข ต้องรู้องศาที่แน่นอนก่อน

อีกวิธี คือ การเปลี่ยนประธาน  ... ดูแบบฝึกหัด
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm