28 มี.ค. , 2024, 08:48:17 am

Author Topic: เครื่องรางของขลัง  (Read 4728 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เครื่องรางของขลัง
« on: 01 ก.ย. , 2009, 04:19:15 am »
เรียน ซือเฮีย
     ผมขอสอบถามเกี่ยวกับการนำเครื่องรางของขลัง เช่น เบี้ยแก้ มาบูชา เพื่อบูชาห้อยคอ
เมื่อมีการนำเข้าบ้านวันแรก ต้องมีการจุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางทราบไหมครับ เพราะผมได้นำมา
บูชาได้ประมาณ 20 วัน สังเกตุว่ากิจการหน้าร้านของที่บ้านเงียบลงไป 
     วันนี้ผมจึงได้ถอยเบี้ยแก้ออกจากสร้อยคอ และนำไปเก็บไว้อีกบ้าน ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม
ขอให้ซือเฮีย ได้ชี้แนะให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เครื่องรางของขลัง
« Reply #1 on: 02 ก.ย. , 2009, 03:08:29 am »
นำมาพกติดตัว ไม่เกี่ยวกับทิศทาง
คงไม่เกี่ยวกันครับ