28 มี.ค. , 2024, 08:01:17 pm

Author Topic: เหรียญติดตัว  (Read 5237 times)

kiat

• Newbie
  • *
เหรียญติดตัว
« on: 27 พ.ย. , 2009, 07:24:20 am »
เรียนท่านอาจารย์
     เมื่อเดือนต้นปี 2552 ได้ไปที่ฮูลิน เพื่อดูสุสานให้กับคุณพ่อ และท่านอาจารย์เกรียงไกร ได้กรุณาตรวจดวงให้กับผม
ซึ่งผมขอบอกว่าไม่เคยดูแบบนี้มาก่อน "ดวงจีน" โดยท่านอาจารย์เกรียงไกร ได้มอบเหรียญจำนวน 5 เหรียญ เพื่อติดตัว
ซึ่งแต่ละหน้าซองมีการระบุชื่อพระ ไม่ซ้ำกัน บนหน้าเหรียญมีเลขกำกับ คือ 1/3, 2/12, 3/3, 1/1, 2/6 และมีกระดาษ
ขนาด A4 เหมือนเป็นดวงที่มีตัวเลข 1/9, 7/1 (ดิถี), 6/12, 8/12
     ผมขอสอบถามเป็นความรู้คือ (หากไม่เหมาะสม หรือไม่ถูกต้อง ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ)
1. เหรียญที่ได้รับมอบแต่ละเหรียญช่วยปรับอะไรให้ผมครับ
2. ปัจจุบันผมออกจากงานมาตั้งแต่เดือน ส.ค.52 ยังหางานทำไม่ได้เลย จะเกี่ยวกับเหรียญที่ได้รับไหมครับ (ไม่ได้ลบลู่)
    ขอให้ช่วยแนะนำว่าจะหางานทำได้ช่วงไหน ตอนนี้เงินที่เก็บไว้หมดไปเรื่อย ๆ ครับ
3. ตามดวง ผมควรทำงานด้านไหนที่เหมาะสมตามดวง เพราะกำลังหาตัวเองว่าทำอะไรดี (ไม่อย่าจะเป็นพนักงาน ถ้าเป็นไปได้)
4. ท่านอาจารย์เกรียงไกร ได้แนะนำให้ผมตั้งพระ 1 องค์ ไว้ที่บ้านด้วย
    4.1 ผมจำเป็นต้องตั้งไหมครับ
    4.2 ช่วยด้านไหนให้ผมดีขึ้นครับ
    4.3 ทิศอะไร หรือองศาไหน ผมก็จำไม่ได้แล้ว
5. หากสนใจศึกษาดวงจีน ทำอย่างไรครับ

ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เหรียญติดตัว
« Reply #1 on: 28 พ.ย. , 2009, 02:02:59 pm »
ปกติทาง Web จะไม่วิเคราะห์ดวงผ่านกระทู้ครับ

1. เหรียญปรับดวงส่วนใหญ่จะแก้เรื่อง อุปสรรค คู่แข่งแย่งลาภ ปรับสมดุลของดวงครับ

2. ปีนี้ของคุณไม่ดีทั้งปี จนถึง 4 กพ. 2553  จะผิดหวัง เสียทรัพย์

3. การเลือกงานดูที่ความชอบเป็นหลัก ไม่ใช่เอาดวงมากำหนด

หากดวงกำหนดให้เป็นพ่อครัว แต่เราไม่ชอบทำอาหาร เราจะทำหรือ ?

4+5 .  แนะนำให้มาศึกษาเป็นระบบ ชมรมฯ เปิดอบรมในต้นปีหน้าครับ

*** ขออภัยที่ไม่สะดวกวิเคราะห์ดวงผ่านหน้า Web เพราะไม่เช่นนั้นจะมีผู้สอบถามเข้ามาตลอด

kiat

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 29 พ.ย. , 2009, 06:28:27 am »
ขอบคุณท่านอาจารย์ครับ ผมขอถามเพิ่ม คือ เหรียญที่ท่านอาจารย์เกรียงไกรมอบให้ตามที่เลขที่แจ้งให้ทราบก่อนหน้า
สามารถช่วยลด หรือแก้ไขตามคำตอบข้อ 2 ที่ท่านอารย์ตอบได้มากน้อยเท่าไรครับ

ขอบคุณครับท่านอาจารย์

fengshui

« Reply #3 on: 29 พ.ย. , 2009, 02:43:27 pm »

ปกติช่วยได้ครึ่งหนึ่ง คือประมาณ 50%

แต่กรณีคุณ เฉพาะปีนี้เป็นกรณียกเว้น ใช้ได้ผลเพียง 25%

ส่วนที่เหลือแนะนำนำการทำบุญสังฆทาน บำเพ็ญสาธารณประโยชน์ นั่งสมาธิครับ

kiat

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 30 พ.ย. , 2009, 05:47:01 am »
ขอบคุณท่านอาจารย์สำหรับข้อมูลครับ
     สอบถามเพิ่มเติมครับ ก่อนถึงตรุษจีน 2553 ผมควรเดินทางไปพบท่านอาจารย์เกรียงไกร ที่ฮูลินเพื่อให้ท่าน
ได้ตรวจดวงให้ผมและครอบครัว ไหมครับ
     และที่ท่านอาจารย์แจ้งว่า ปีนี้ดวงผมไม่ดีทั้งปี จนถึง 4 กพ. 2553 จะผิดหวัง เสียทรัพย์ อย่างนี้หลัง 4 ก.พ. 2553
ถือว่าดีขึ้นมากน้อยเพียงใด
     อีกเรื่องที่ติดใจ คือการตั้งพระ ตามคำตอบที่ท่านอาจารย์ให้มาแล้ว ผมขอทราบก่อนล่วงหน้าว่า การตั้งพระตามที่ท่าน
อาจารย์เกรียงไกรแนะนำช่วยด้านใด และผมควรตั้งไหมครับ

ขอบคุณท่านอาจารย์ครับ

fengshui

« Reply #5 on: 01 ธ.ค. , 2009, 05:32:26 am »

ไปพบท่านได้ครับ

ให้สอบถามท่านเมื่อได้พบ
เพราะหากทาง Web ตอบคำถามเรื่องดวงให้คุณ ไม่ตอบให้ผู้อื่น ก็เท่ากับไม่ยุติธรรม และไม่ปฏิบัติตามระเบียบที่วางไว้

ทางเราไม่ทราบองศาที่ท่านจะให้ตั้ง จึงบอกไม่ได้ครับ