28 มี.ค. , 2024, 01:15:58 pm

Author Topic: การเลือก เตี้ยจูเอี้ย ที่ถูกลักษณะคือแบบไหนค่ะ  (Read 7392 times)

arinya9

• Newbie
  • *
ปัจจุบันตั้งอยู่แล้ว แต่อยากเปลี่ยนให้ท่านใหม่ รู้สึกว่าพี่น้องไม่ค่อยปรองดวงกัน อย่างอื่นดีหมดแต่ชอบมีปัญหาระหองระแหงกันอยู่เรื่อยๆๆค่ะ  
 คำถาม
           ข้อที่ 1.ปัจจุบันศาลเตี้ยจู้มีขนาด กว้าง 16 ยาว 18ครึ่งนิ้ว หลังคาสองชั้น แล้วถ้าจะเปลี่ยนๆเป็น กว้าง 18 ครึ่ง ยาว 24 นิ้ว จะดีหรือเปล่าค่ะ
           ข้อที่ 2. และระหว่างหลังคาชั้นเดียวกับสองชั้นอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ
« Last Edit: 23 ม.ค. , 2010, 01:36:04 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. เหมาะสมดีแล้ว
2. มีผลเท่ากันครับ

.............................

พี่น้องไม่ปรองดอง อาจเกิดจาก
1. ดวงแต่ละคน
2. สุสานพ่อแม่
3. ทิศทางบ้านอยู่อาศัย
4. ทิศหัวเตียง ไม่เหมาะกับดวง
5. ฤกษ์เข้าอยู่ ผิด
6. ซ่อมแซมไม่ดูฤกษ์

arinya9

• Newbie
  • *
ถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนเป็น กว้าง18ครึ่ง ยาว 24 นิ้วได้ใช่ไหมค่ะ แล้วพี่นอ้งทะเลาะกันน่าจะ ฤกษ์เข้าผิดจริงๆๆอย่างที่ ท่านอาจารย์บอกแล้วแก้ไขได้ยังไงดีค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขนาด ดูที่ความเหมาะสมของพื้นที่ แต่ไม่ควรใหญ่เกินไป