18 เม.ย. , 2024, 11:01:23 pm

Author Topic: ขอสอบถามเรื่องคนไหว้เทพเจ้าไฉ่ซิ่งเอี้ยคะ  (Read 3669 times)

yingchol

• Newbie
  • *
เรียนท่านอาจารย์
ขอทราบว่าคนที่ไหว้เทพช่วงเจ้าไฉ่ซิ่งเอี้ยควรจะเป็น ใครคะ เพราะว่าที่บ้านมีอยู่ 3 คนแล้วเป็นคนที่เกิดปีมะเส็ง แล้วหนูไม่แน่ใจว่าตัวเองเกิดปีอะไรระหว่างมะแมกับวอก เพราะว่าหนูเกิดวันที่ 14 มกราคม 2523
รบกวนอาจารย์ช่วยตอบด้วยคะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ

ขอบคุณมากคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เดือนมกราคม ยังถือเป็นปีที่ผ่านมาครับ เป็นปีมะแม

ไหว้ได้ทุกคนครับ  แต่หากไหว้เป็นครั้งแรก ต้องดูฤกษ์ครับ