29 มี.ค. , 2024, 08:41:58 am

Author Topic: หน้าดินยุบ  (Read 12516 times)

nid_ying

• Newbie
  • *
หน้าดินยุบ
« on: 09 มี.ค. , 2011, 05:17:21 pm »
เรียน ท่านอาจารย์

รบกวนปรึกษาด้วยคะ

เนื่องจากเชงเม้งปีที่ผ่านมา พบว่าหน้าดินหลุมฝังศพมีการยุบตัวลงไม่ทราบสาเหตุ จึงยังไม่กล้ากระทำการใด ๆ
แต่ลูกหลานมีผลกระทบในทางลบคือ การงานและการเงินของลูก ๆ แต่ละคนแย่มาก จนเข้าขั้นวิกฤต
 (ไม่มั่นใจว่าเกี่ยวกันหรือไม่)  และมีวิธีทางแก้ไหมคะ (ลูก ๆ มีทั้งหมด 7 คน ไม่ดีทั้งผู้ชายและผู้หญิง มีหลานอีก 5คน) รวมถึงสุขภาพก็แย่ลงด้วยคะ

รบกวนอาจารย์แนะนำวิธีแก้ไข
และหากต้องมีการแก้ไข ต้องดูวันก่อนไหมคะ และควรจะต้องดูวันเดือนปีเกิดของลูกคนไหนคะ

และอีกข้อที่สังเกตุพบคือ ตัวอักษรที่เขียนสีแดงบนป้ายหลุมศพนั้น มีการเขียนรหัสผู้ดูแลหลุมศพเพิ่มเติม คือคำว่า "ดุ 59" เขียนอยู่ด้านบนสัีนของป้าย  มีผลดีหรือร้ายในแง่ของฮวงจุ้ยไหมคะ

ตอนนี้ลูก ๆ แย่คะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคะ รบกวนปรึกษาอาจาร์ยด้วยคะ

ขอบคุณมากคะ
Summer

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: หน้าดินยุบ
« Reply #1 on: 10 มี.ค. , 2011, 02:22:45 pm »
ต้องแก้ไข

การแก้ไข ต้องปรึกษาทางสุสาน

ส่วนการหาฤกษ์ ให้เข้าหมวดบริการหาฤกษ์ครับ

โดยแจ้งข้อมูลดังนี้

1. ปีเกิดบรรพบุรุษ
2. ปีเกิดผู้กระทำการ
3. ทิศด้านหลังป้าย ( สอบถามจากสุสาน )

สีแดงนั้นควรลบออกครับ

nid_ying

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 10 มี.ค. , 2011, 03:09:36 pm »
ขอบคุณมากคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 11 มี.ค. , 2011, 12:58:42 am »
ยินดีครับ