18 เม.ย. , 2024, 11:44:30 pm

Author Topic: ย้ายกระดูกคุณลุง ไปฝังในสุสาน  (Read 5160 times)

chawint

• Newbie
  • *
คุณลุงผมเสียไปตั้งแต่ปี52แล้ว ก็จึงเผาและนำกระดูกส่วนหนึ่งไปลอยอังคาร และอีกส่วนป้าสะใภ้นำกลับมาเก็บใว้ที่บ้าน ตอนนี้ในบ้านก็มีความคิดที่จะนำกระดูกคุณลุงไปฝังรวมใว้ในสุสาน(ฮ้วงซุ้ย)ของตระกูลที่ฝังอากง อาม่า ลุงใหญ่ และป้าใหญ่ใว้ อยากจะสอบถามอาจารย์ว่า กระทำได้หรือไม่ และถ้ากระทำได้ต้องเตรียมตัวอย่างไร และต้องดูฤกษ์ยามด้วนหรือไม่ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

ด้วยความนับถือ

ชวิน ลี้

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ แต่ต้องรู้ทิศที่ฝัง และปีเกิดลุงครับ

หลังจากนั้น ก็ดูฤกษ์ ต้องทราบปีเกิดผู้ดำเนินการ