19 เม.ย. , 2024, 11:14:05 pm

Author Topic: วิธีทำความสะอาด ปี่เซี้ย ที่ถูกต้อง  (Read 15181 times)

2mpf

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อาจารย์
ผมได้เช่าบูชาปี่เซี้ยะไว้ที่ร้านค้า เคยอ่านหนังสือเกี่ยวกับการบูชาว่าห้ามลูบบริเวณปากของปี่เซี้ยะ แต่เนื่องจากบูชามาเป็นเวลานานแล้ว
ประกอบกับหน้าร้านติดถนนใหญ่ ทำให้ในปากปี่เซี้ยะมีฝุ่นเยอะมาก ผมทำความสะอาดเฉพาะบริเวณอื่นยกเว้นปาก ถ้าต้องการทำความ
สะอาดทำได้หรือไม่และจะต้องทำอย่างไรครับ

จึงอยากทราบวิธีการที่ถูกต้องให้อาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากท่านอ่านกระทู้เก่า ๆ ของชมรมฯ
จะพบว่า ตามหลักวิชาฮวงจุ้ย จะไม่เน้นสิ่งเหล่านี้
จึงไม่มีคำตอบสำหรับกรณีดังกล่าวครับ

คนขายมักแนะนำให้บูชาเพราะจะรวย (คนขายรวยแน่นอน แต่คนซื้อ... )
.....

ร้านค้าเมืองจีนหลายแห่ง โดยเฉพาะที่ปล่อย Group Tour มาลง
ต่างก็ตั้งตัวใหญ่ ๆ ไว้หน้าประตู
แต่หลายครั้ง กลับไม่มีผู้ซื้อของในร้านเลยทั้งคัน

2mpf

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำของอาจารย์   

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ

สิ่งมงคลที่จะแนะนำติดตัวคือ "ความดี" ครับ