18 เม.ย. , 2024, 12:32:14 pm

Author Topic: ดามขาเหล็กข้างในตัวเวลาวัดจะมีผลกับเข็มทิศหล่อแกและกล้องวัดไหมคะ  (Read 5208 times)

ohki

• Newbie
  • *
ประสบอุบัติเหตุต้องดามขาด้วยเหล็กไว้ข้างในค่ะ
แต่ต้องการเข้าไปวัดทิศองศาหน้าป้ายของอากง อาม่าใหม่ค่ะ เนื่องจากว่า ครอบครัวของเราและญาติ มีปัญหาตลอด พ่อแม่แยกทาง
เข้าทำการรักษาโรคธรรมดาก็ตายค่ะ ตอนนี้อาโกตายไปแล้ว 3 คนค่ะ

ครอบครัวของพ่อมี อาม่า 2 คนค่ะ ลูกชาย 3 คน ลูกสาว 9 คนค่ะ ตอนนี้ ลูกของอาม่าเล็ก ตายไปแล้ว 4 คนค่ะ อาโก 3 อาแปะ 1 คนค่ะ
ลูกของอาม่าใหญ่ยังไม่มีใครตายค่ะ
อากงเสียไปนานมากแล้วค่ะ 20กว่าปีแล้ว อาม่าเล็กก็เพิ่งเสียไปไม่ถึง 4 ปี ( อาม่าใหญ่ยังไม่เสียค่ะ )

ล่าสุดอาโกที่เพิ่งเสียไป ก็เมื่อ ต้นปีนี้เองค่ะ เลยคิดว่า น่าจะมีอะไรผิดพลาดกับ ฮวงซุ้ย ของอากง  
คุณพ่อบอกว่า ทิศหน้าป้ายของอากงไม่ตรงตอนตั้งป้าย ตอนนี้เลยคิดจะไปแก้ไขค่ะ

อีกอย่างฮวงซุ้ยก็เก่าด้วยค่ะ เลยคิดทำการรื้อทำใหม่พร้อมแก้ไขด้วยค่ะ
เมื่อเช็งเม้งเพิ่งไปทำพิธีทุบไปค่ะ ทำพิธีวันที่ 5 เมษายนค่ะมีผลไหมค่ะกับวันนี้  
ตอนนี้สั่งกล้อง silva ไปค่ะ ทางเวปจะส่งให้พุธหน้า อยากทราบว่า ขาเหล็กจะมีผลกับการวัดไหมคะ ทิศองศาจะเพี้ยนไหมคะ

ฮวงซุ้ยบรรพบุรุษจะมีผลถึงลูกหลานที่เป็นผู้ชายเท่านั้นใช่ไหมคะ หรือมีผลลูกสาวด้วยคะ
ควรดูหรือแก้ไขเรื่องอะไรได้บ้างคะ ขอรบกวนแนะนำด้วยค่ะ ครอบครัวแตกสลายลูกๆก็แยกย้ายกันไปคนละทิศละทาง
พี่ชายไปอยู่ญี่ปุ่น น้องชายอยู่ที่กรุงเทพฯ ดิชั้นอยู่กรุงเทพฯ

พ่อแม่อยู่น้ำพองขอนแก่นค่ะ น้องสาวอยู่โคราช ไม่มีใครอยู่กับพ่อแม่เลย พ่อกับแม่แยกทางกันแต่อยู่บ้านเดียวกันแยกห้องนอนค่ะ
« Last Edit: 23 เม.ย. , 2010, 01:35:11 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขาเหล็กห่างจากมือที่วัดกล้องพอควร + ปริมาณเหล็กน้อย น่าจะมีผลน้อยครับ

ฮวงจุ้บบรรพบุรุษมีผลกับทุกคนในครอบครัว
เพียงแต่ลูกสาว เมื่อแต่งงานจะไปผูกพันกับฝั่งพ่อแม่สามี เป็นตัวเหนี่ยวรั้งครับ

ก่อนการแก้ไข
1. ขอทราบปีเกิดบรรพบุรุษที่ฝัง
2. ทิศด้านหลังป้าย  / หากเป็นองศาที่ละเอียดได้จะดีมาก
3. ปีเกิดลูกแต่ละคนเรียงตามลำดับครับ
4. ฤกษ์ที่กระทำ