27 เม.ย. , 2024, 11:49:14 am

Author Topic: ลาภไม้ล่าง จะให้โทษหรือไม่ครับ  (Read 3555 times)

sumeth2547

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์
ผมขอถามเกี่ยวกับดวงของลูกชาย คือได้เคยส่งดวงไปวิเคราะห์ ดิถีเป็น7/1 มีคู่ธาตุ 7/5 ในหลักยาม และหลักปี เป็นดวงพิเศษ3 ธาตุตามกระแส ธาตุให้โทษ คือ  ไม้ หากไม้มาจะวุ่นวาย ผมเข้าใจว่า หากไม้ 1/ หรือ 2/ ต้องเป็นโทษแก่ดวง แต่ที่สงสัย คือ แล้ว ปีขาล /3 และ /4 เป็นไม้ราศีล่างจะป็นโทษแก่ดวงด้วยหรือไม่ครับ ตอนนี้พึ่งจะเริ่มวัยจร มา 3-4 เดือน ก็ยังไม่มีอะไรรุนแรง มีแต่บาดเจ็บเล็กๆน้อยๆ จาการซุกซน เป็นห่วง คือ ครึ่งหลังเป็นไม้ราศีล่าง หากมีโทษจะได้ให้พกเหรียญประจำปี
            ขอขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
                                      สุเมธ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่เป็นโทษครับ

เมื่อครบปี รายงานผลให้ทราบด้วยครับ