28 มี.ค. , 2024, 10:04:36 pm

Author Topic: เจ้าบ้านสามารถเลือกใช้ ตี่จูเอี๊ยที่ใช้วัสดุไม้ หรือเป็นหินอ่อน ก็ได้  (Read 4292 times)

PRASERT J.

• Newbie
  • *
ผมขอสอบถามว่าการตั้งตี่จูเอี๊ยใหม่นั้น เจ้าบ้านสามารถเลือกตี่จูเอี๊ยที่เป็นไม้หรือหินอ่อน อะไรก็ได้ เป็นความเข้าใจที่ถูกต้องหรือไม่
แต่ได้ยินคนขายศาลบอกว่าควรจะไปดูดวงของเจ้าบ้านว่าสามารถใช้ศาลหินอ่อนได้หรือไม่  อันนี้เกี่ยวข้องด้วยหรือไม่ครับ
บ้านผมเป็นทาวน์เฮ้าส์อยู่อาศัย  2 ชั้น กว้าง 8 เมตร ยาว 17 เมตร ควรใช้ตี่จูเอี๊ยขนาดเท่าไรจึงจะดี ( มีคนบอกว่าใช้ 18 นิ้วก็พอ )
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถูกต้องครับ

ส่วนประเด็นหลัง ไม่เคยได้ยินมาก่อน และไม่น่าจะเกี่ยวข้อง

ขนาดตามความเหมาะสมกับพื้นที่ครับ

ลองอ่านหน้าบทความ  การตั้งตี่จู้