29 เม.ย. , 2024, 01:53:51 pm

Author Topic: อยากย้ายห้องนอนสลับกับห้องรับประทานอาหาร  (Read 3480 times)

kriangsak

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮย
ขอบคุณที่ได้กรุณาดูแบบแปลนให้ครับ สรุปว่าไม่ต้องแก้อะไรเลยนะครับ แต่ผมมีเรื่องอยากรบกวนถามอีกเรื่องคือ จากแบบแปลนที่ส่งไปให้จะเห็นว่าห้องนอน พ่อ-แม่อยู่กลางบ้าน และห้องอาหารอยู่ด้านซ้ายมือของบ้าน ถ้าอยากสลับเปลี่ยนห้องอาหารเป็นห้องนอนจะได้ไหมครับ ผมจะส่งFAXที่แก้ไขไปให้ดู ภายหลังจากตั้งกระทู้นี้นะครับ เหตุผลคือปัจจุบันห้องนอนพ่อ-แม่ลมไม่เข้าเลยครับ จึงอยากเปลี่ยน จะดีไหมครับ
ขอบพระคุณครับ ตอบในี้เลยก็ได้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เนื่องจากตำแหน่งประตูทั้ง 2 ห้องไม่เหมือนกัน
ตำแหน่งดีร้าย ก็จะต่างกัน

หากเดิม อยู่ดีอยู่แล้ว ไม่แนะนำแก้ไขใด ๆ ครับ