29 มี.ค. , 2024, 08:40:17 am

Author Topic: สอบถามเรื่องสระน้ำ บ่อน้ำในบ้านค่ะ  (Read 6621 times)

alyssy

• Newbie
  • *
เผอิญได้อ่านจดหมายข่าวฉบับเดือน ก.ค. พบว่า ถ้ามีสระน้ำอยู่ทางทิศตะวันตกและทิศตะวันตกเฉียงเหนือจะไม่ดี
พอดีมีที่อยู่ต่างจังหวัด โดยมีลักษณะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า ส่วนท้ายทำสวน ส่วนกลางมีพื้นที่ว่างเตรียมปลูกบ้าน ส่วนหน้ามีบ่อน้ำขนาดใหญ่อยู่น่ะค่ะ
ถ้าจะสร้างบ้านโดยให้หันหน้าไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือ บ่อน้ำนั้นจะอยู่ทางซ้ายมือด้านหน้าของบ้านพอดี
ซึ่งถ้าตามจดหมายข่าวจะไม่ดีใช่ไหมคะ จะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เป้นหลักเกณฑ์ทั่วไป แต่ไม่ใช่กฎตายตัว

บางองศามีแล้วกลับดีถึงดีมาก 

ดังนั้น เมื่ออยู่เป็นปกติสุข ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ ทั้งสิ้น

alyssy

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ