18 เม.ย. , 2024, 03:37:35 pm

Author Topic: มีข้อควรปฏิบัติอย่างไรค่ะ ถ้าพี่สาวและน้องสาวจะจัดงานแต่งงานวันใกล้ๆกัน  (Read 4265 times)

pp

• Newbie
  • *
มีข้อควรปฏิบัติอย่างไรค่ะ ถ้าพี่สาวและน้องสาวจะจัดงานแต่งงานวันใกล้ๆกัน
เคยทราบว่าต้องจัดงานแต่งงานห่างกัน 3 เดือนขึ้นไป เพราะจะทำให้บ้านเจ้าสาวขาดโชคลาภ ใช่หรือไม่ค่ะ
แต่ถ้าเราต้องการจัดงานแต่งงานก่อน 3 เดือนจะได้ไหมค่ะ แล้วต้องทำอย่างไรบ้าง พอดีพี่สาวแต่งงานแต่ยังอยู่ที่บ้านเพราะทำงานคนละจังหวัดกับพี่เขย ส่วนของน้องสาวแต่งออกไปอยู่บ้านสามี

ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ตามประเพณีความเชื่อเข้าจะห้าม

แต่ตามหลักวิชาแล้ว ขอให้ฤกษ์ถูกต้อง ไม่มีปัญหาใด ๆ  ครับ