ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

รวมกระทู้ : เกี่ยวกับตี่จู้เอี้ย เจ้าที่จีน

(1/35) > >>

Oxygen:
เรียนซือเฮีย
 เดิมบ้านมีตั้ง ศาลพระภูมิ+เจ้าที่
หากเกิดอยากอัญเชิญเข้ามาตั้งเป็น ตี่จู่เอีย ในบ้าน อาจทำโดยนำขี้เถ้ามาเดิมตั้งเป็น ตี่จู่เอีย
แล้วยกเลิก ศาลพระภูมิ ข้างนอกเดิมออก ได้หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ  :)

fengshui:
ได้ครับ

ดูฤกษ์ให้ถูกต้อง ทั้งฤกษ์อัญเชิญกระถางลง + ตั้งตี่จู้
หากไม่สะดวก ใช้บริการหา ฤกษ์ยาม ได้ครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-auspice.htm

ในแง่พิธี
จุดธูปเทียน + ถวายของไหว้ ศาลพระภูมิ แจ้งว่า จะอัญเชิญไปอยู่ในบ้าน
หากขัดข้อง กรุณาเข้าฝันภายใน 3 วัน
หรือใช้ระบบเสี่ยงทาย ก็ได้ครับ

rwee:
วางตี้จู้พิงกำแพงแต่เป็นประตูที่คนต้องเดินเข้าออกและอีกด้านวางชิดกับเตียงนอนพักเ่ล่น  หน้าเตียงเป็นโต๊ะทานข้าว
เหมาะสมหรือไม่อย่างไร

fengshui:
โดยภาพรวมไม่ค่อยเหมาะสม ที่จะมานอนบริเวณที่ตั้ง วาง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ

rwee:

--- Quote from: rwee on 16 มิ.ย. , 2007, 03:45:41 pm ---วางตี้จู้พิงกำแพงแต่เป็นประตูที่คนต้องเดินเข้าออกและอีกด้านวางชิดกับเตียงนอนพักเ่ล่น  หน้าเตียงเป็นโต๊ะทานข้าว
เหมาะสมหรือไม่อย่างไร

--- End quote ---
ขอเรียนถามค่ะถ้าจะย้ายเตียงออกห่างจากตี้จู้และขยับตี้จู้ออกห่างจากกรอบประตูเล็กน้อย จำเป็นต้องดูฤกษ์หรือไม่
หรือแค่จุดธูปบอกให้ทราบค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version