ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

รวมกระทู้ : เกี่ยวกับตี่จู้เอี้ย เจ้าที่จีน

<< < (26/35) > >>

kritpimon:
ที่บ้านตี้จู้เอียะจะตั้งอยู่ในลักษณะเป็นตู้บิวอิน ด้านบนตู้จะเป็น TOP หิน

ด้านหลังเป็นครัว  ด้านบน TOP หิน เราสามารถ วางพวกไมโครเวป หรือ

เครื่องใช้ ได้ไหมคะ

fengshui:
เครื่องใช้ได้ แต่ห้ามเตา Microwave

kritpimon:
ขอบคุณคะ  ถ้าในกรณีที่วางไปแล้ว จะยกออกไปต้องจุดธูปบอกไหมคะ หรือว่าต้องดูกฤกษ์ก่อนคะ

fengshui:
ต้องดูกฤกษ์ + จุดธูปบอก

อ่านหน้าบทความครับ มีเรื่องนี้อยู่

kritpimon:
ขอบคุณคะ  จะขออนุญาตรถามต่อคะ

1. ไหว้เจ้าที่ตอนเช้า โดยปกติ พอตื่นนอน ก้อจะลงมาไหว้โดยการไหว้น้ำชา จุดธูป 5 ดอก

ไหว้เสร็จก็ขึ้นไปอาบบน้ำแต่งตัวไปทำงาน ลงมาธูปหมดพอดี แล้วก็ลา ไปทำงาน

เพราะว่าอยู่บ้านคนเดี่ยว แต่บางคนบอกว่า  ตอนไหว้เราควรจะชำระล้างร่างกายให้สะอาด

แต่กลัวว่าถ้าอาบน้ำ แต่งตัวเสร็จ แล้วลงมาไหว้ กว่าธูปจะหมด ไปทำงานไม่ทันคะ

2. จริง ๆ แล้ว ไม่ใช่คนจีน แต่ซื้อบ้านมือสอง 2 เจ้าของเดิมเป็นคนจีน ซึ่งมีเจ้าที่ตี้จู้เอียะอยู่แล้ว

ก้เลยอยากไหว้ต่อเพราะชอบด้วยคะ อยากถามว่า เทศกาลตรุษจีน สารทจีน เราต้องไหว้ด้วย

ใช่ไหมคะ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version