28 มี.ค. , 2024, 09:23:42 pm

Author Topic: *** รวมประสบการณ์ : ผลของเหรียญปรับแก้ดวง  (Read 31597 times)

sumeth2547

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์
        ผมเคยถามเรื่องที่ทำเหรียญที่ต้องพกตลอดชีวิตหาย อีก 1 เดือนต่อมาเจอ ได้ตั้งคำถามหลังได้คำตอบก็กลับมาพกต่อ เทียบความรู้สึกในช่วงที่พกเหรียญ กับช่วงที่ไม่พก ผลไม่ต่างกัน คล้ายกับเหรียญไม่มีผลเลย
ได้อ่านหัวข้อ ข้อห้ามในการพกเหรียญ จึงทราบว่าถ้าเหรียญพระมอบ ต้องพกแบบพระ แต่เหรียญที่ผมได้มา ก็เป็นเหรียญพระมอบด้วย ตอนนั้นไม่รู้จึงได้ร้อยใส่พวงกุญแจ แล้วแขวนกับหูกางเกงบ้าง ใส่ไว้ในช่องใส่เหรียญของกางเกงยีนส์บ้าง แบบนี้เหรียญน่าจะมีโอกาสเสื่อมใหมครับ ถ้าใช่จะได้ไปติดต่อขอเหรียญอันใหม่ที่ชมรมครับ
                                                                    ขอแสดงความเคารพ
                                                                               สุเมธ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: รายงานผลการพกเหรียญ
« Reply #1 on: 03 พ.ค. , 2007, 01:42:42 am »
เหรียญเก่าคงเสื่อมแล้ว คงต้องรับมอบเหรียญใหม่ครับ

bird8856

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณท่านอาจารณ์มากๆครับ  ...   
ผมรับเหรียญแก้ดวงครบ 1 ปี แล้ว  พลังของเหรียญมีจริงครับจากเหตุการณ์นี้ครับ...

ทุกปีมักเป็นไข้หวัดใหญ๋เดือนเกิด(กันยายน)  หลังเป็นไข้หวัด ก็จะฝันเลขแล้วได้โชคนิด ๆ ครับ เป็นแบบนี้มาในช่วง ปี2546 จนถึงปีนี้ (2551)
โชคดีที่ได้รับเหรียญพระของชมรม  ช่วยให้ดิถีแข็งแรงขึ้น ผลที่ได้คือร่างกายไม่ได้รับการเจ็บป่วยจากโรคไข้หวัดใหญ่
หากเป็นไข้หวัดใหญ่ ต้องนอนพักผ่อนเพราะพิษไข้ไม่ต่ำกว่า 4-5 วันครับ

ดวงของผมคือ 4/2    2/2    4/0    3/5  วัยจรคือ  7/1 จะเห็นว่าดิถีอ่อนแอสุด ๆ ดีที่มี ไฟ ช่วยไว้บ้าง
นอกจากรับเหรียญ  ท่านอาจารย์แนะนำให้ตั้งจุดยึดเหนี่ยว 2 จุด คือ 90 องศากับ 330 องศานั้นผมไม่ได้ทำช่วงที่พกเหรียญ
จึงทำให้ผมยิ่งมั่นใจมากขึ้นถึงพลังของเหรียญพระของชมรม ก็เพราะว่าผ่านเดือนกันยายนไปไม่เป็นไข้หวัดใหญ่ถือว่าโชคดีมาก

ส่วนเรื่องฝันเห็นเลขแล้วถูกหวยยังคงเกิดเหมือนเดิม ผมจึงสรุปได้ด้วยตนเองครับ
....ส่วนดวงของแฟนเขายังไม่เชื่อเรื่องเหรียญ ด้วยเหตุผลที่เห็นเหรียญเป็นพลาสติก จึงไม่เกิดการเชื่อถือ
แต่ตอนนี้กำลังเชื่ออยู่ จากเหตุผลของการทำนายดวงว่าให้งดการลงทุนในปี 51-52
แต่ด้วยความเชื่อมั่นในตนเองสูงมาก ทำให้ต้องขาดทุนมากเช่นกัน 

ตามคำทำนายว่า เชื่อมั่นในตนเองสูง ในบางครั้งอาจพลาดโอกาสที่ดีไป
จะเกิดผลอะไรกับแฟนนั้นครั้งหน้าจะกล่าวภายหลัง รอถามแฟนก่อนครับ...
« Last Edit: 09 ก.พ. , 2009, 02:07:58 am by fengshui »

fengshui

ขอบคุณครับที่รายงานผลให้ทราบ

fengshui

สมาชิกได้โทรมาเล่าให้ฟังด้วยความตื่นเต้นว่า

เมื่อคืนก่อน ได้รับมอบเหรียญปรับแก้ดวง
แล้ววันต่อมาถูกหวย 2 ตัว  ดีใจกันหลายคน

จึงขอเรียนให้ทราบว่า *** คงเป็นเหตุบังเอิญ ***

เพราะเป้าของเหรียญไม่ได้มุ่งเน้นเรื่องอบายมุข
แต่เน้นปรับแก้ดวงให้ชีวิตมีสุขภาพดี มีความราบรื่นในการทำงาน
โชคลาภเป็นผลต่อเนื่องเท่านั้น

ได้แนะนำให้เอาเงินก้อนนั้นส่วนหนึ่งไปทำบุญ

fengshui

กระทู้ตั้งขึ้นจากคำแนะนำของสมาชิก เพื่อเป็นหลักฐานในการศึกษา

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
.........................................................................................

คุณ ธ. เพศชาย ( บุคคลภายนอก ส่งข้อมูลมาทาง FAX )
เดิมมีปัญหาสุขภาพ ปวดศีรษะ ต้องทานยาแก้ปวดทุกอาทิตย์

หลังจากได้รับเหรียญ อาการเริ่มดีขึ้นเรื่อย ๆ ทานยาลดลงเรื่อย ๆ

จนกระทั่งเหรียญหาย ต้องกลับมาทานยาตามเดิม

« Last Edit: 23 พ.ย. , 2010, 04:03:27 pm by fengshui »

fengshui

คุณวจีรัตน์ ประกอบธุรกิจให้เช่าที่พัก ต่างจังหวัด

ออกแบบ จัดสร้างตามหลักของชมรมฯ ปรากฎว่า มีลูกค้าเกือบเต็มตลอด
และหลังจากรับมอบเหรียญ รู้สึกชีวิตราบรื่นขึ้นพอสังเกตุได้ แต่ไม่ได้เด่นชัด

จนกระทั่งเหรียญหาย ... ลูกค้าทยอยออก
ช่วงแรกไม่ได้คิดอะไร จนกระทั่งเหลือไม่ถึงครึ่ง ภายในเวลา 2 เดือน

ประกอบกับลูกค้ารายใหญ่ที่เช่าด้านล่างเปิดร้านกาแฟ ก็จะยกเลิกต่อสัญญา
จึงมั่นใจว่า น่าจะเป็นเพราะเหรียญหายไป

หลังจากรับมอบเหรียญได้ไม่ถึงวัน  ลูกค้ารายใหญ่แจ้งต่อสัญญา
เจ้าของเรื่องดีใจมาก จึงเล่าให้ฟัง เพื่อบันทึกไว้เป็นหลักฐาน

.....

หมายเหตุ
การเห็นผลเร็วช้า ขึ้นอยู่กับลักษณะดวง ปีจรที่เข้ามากระทบ
ความตั้งใจ เชื่อมั่นของผู้รับมอบ  และบุญกรรมอีกส่วนหนึ่ง

โดยปกติจะวัดผลกันที่ 100 วัน ( 3 เดือน หรือ 1 ฤดูกาล )
« Last Edit: 23 พ.ย. , 2010, 04:02:06 pm by fengshui »

fengshui

คุณธ. สมาชิกรุ่นเก่า

เมื่อปีที่ผ่านมา ได้ไปปรึกษาท่านอจ.ใหญ่
คือ ภรรยามีบุตรยาก  เขาทำกี๊ฟ 3 รอบไม่ติด
เลยเอาดวงไปให้ อ ใหญ่ ช่วย

อ. ท่านก็ให้เหรียญมา ( เอาปีออกครับ เพราะ ปี ชง กับ ราศรีลูก ของภรรยา )
แล้วเขาก็ไปทำกี๊ฟ สำเร็จ ตอนนี้คลอดเรียบร้อยแล้ว

...

ยินดีด้วยครับ

fengshui

ยังมีอีกเคสหนึ่ง  ( Email จากคุณ ธ. )

ญ อายุ 40 กว่า แต่งงานมาแล้วหลายปีอยากมีบุตร แต่ไม่มีซักที
เขาเลยฝากมาให้ อ ใหญ่ ช่วยดูให้
ตอนเอาไปผมก็ว่าท่าจะยาก เพราะอายุมากแล้ว

ตอนที่ อ ใหญ่ดูให้ ท่านคงไม่ได้ดูอายุ เพราะเอาไปพร้อมกันหลายดวงมาก
บอก อ ว่าอยากมีลูก ท่านก็จัดเหรียญมาให้ครับ

ตอนนี้ก็คลอดเรียบร้อยแล้วเหมือนกัน ไม่น่าเชื่อจริงๆ

« Last Edit: 01 มี.ค. , 2011, 01:47:45 am by fengshui »

fengshui

มกราคม 2554

สมาชิกท่านหนึ่งเล่าให้ฟังว่า

ได้ถอดเหรียญปรับแก้ดวงออก แล้วไปพก ปี่เซียะ แก้ชง
ผลปรากฎว่า ร้านค้า 3 สาขาภายในเวลาติด ๆ กัน เกิดเหตุสูญหาย

( ของในร้านหาย 2 ร้าน / ถูกขโมยมอเตอร์ไซค์หน้าสาขาอีกแห่ง )

ตอนนี้ ถอดปี่เซียะออก แล้วพกเหรียญปรับดวงเดิมแทน

fengshui

พย. 2554

สมาชิก สุกัลยา รุ่น 44  แจ้งว่า

แต่งงานได้ 2 ปี ไม่มีลูก
เมื่อต้นปี จึงมาให้อจ.ตรวจดวง  แล้วรับมอบเหรียญแก้ดวง

ไม่นานก็ตั้งครรภ์  ฤกษ์คลอดเป็นปลายมค. 55

ยินดีด้วยครับ

fengshui

ธค 2554

เมื่อกลางปี บุคคลภายนอกเคยมาขอรับคำปรึกษา
เพื่อแก้ไขปัญหาเรื่องลูกค้าไม่ยอมชำระค่าสินค้า จนตนเองใกล้จะตัดเป็นหนี้สูญ

ผลการวิเคราะห์ดวง คือ โชคลาภในดวงถูกดึงไป
จึงให้เหรียญปรับแก้ดวงไป  แล้วให้ติดตามลูกหนี้ไปใหม่

วันนี้ ได้รับข่าวดีว่า
ลูกหนี้ชำระเงินแล้ว  ซึ่งตนเองดีใจมาก เพราะยอดหนี้มูลค่าสูง

และขอฝากกราบเรียน ขอขอบคุณท่านอจ.ใหญ่ ที่ได้เผยแพร่วิชาการที่มีประโยชน์แก่คนรุ่นหลัง

จึงแจ้งมาเพื่อให้บันทึกเป็นหลักฐาน

« Last Edit: 06 ธ.ค. , 2011, 04:20:52 pm by fengshui »

fengshui

มกรา 2555
จากบุคคลภายนอก
-----------------------

คุณยุ้ย ต้องการมีบุตรคนที่ 2 แต่ไม่ประสบความสำเร็จ ทิ้งช่วงห่างจากลูกคนโตหลายปี
จึงได้ให้เหรียญปรับแก้ดวง แก้ปะทะราศีลูก + ตั้งเจ้าแม่กวนอิม เพื่อปรับสมดุลดวง

วันนี้ เธอโทรมาสวัสดีปีใหม่ และแจ้งข่าวว่า ท้องได้ 5 เดือนแล้ว

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

fengshui

บุคคลภายนอกท่านหนึ่ง
เป็นข้าราชการมา 30 กว่าปี ผลงานดี แต่โดนมองข้ามตลอด รุ่นน้องได้ Promote แซงไปหลายคน

ท่านอจ. จึงให้เหรียญปรับแก้ดวงไป 4 เหรียญแตกต่างกัน และไปขอพรฟ้าที่เทียนฐาน
ล่าสุด เธอแจ้งว่า ได้รับการเลื่อนขั้นพิเศษ นับเป็นครั้งแรกในชีวิต ดีใจมาก
ฝากขอบคุณทางชมรมฯ และท่านอจ. มาด้วย 

fengshui

มีลูกศิษย์แจ้งว่า เพื่อนไม่มีลูกมานาน
 หลังจากรับมอบเหรียญแล้ว

*** ขณะนี้ ตั้งครรภ์ลูกแฝด ยินดีด้วยครับ ***

...

อีกท่านหนึ่ง เป็นเจ้าหน้าธนาคาร
 เกิดปรากฎการณ์เดียวกัน

คือได้ลูกแฝด หลังรับมอบเหรียญแล้ว

fengshui

คุณ Kit Chai รุ่น 55

มาบอกเล่า มาแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการรับเหรียญนะครับ ประสบเข้ากับตัวเองครับ
ถือเป็นโชคดีที่ได้มาเรียนมาศึกษาในวิชาฮวงจุ้ยนะครับ เริ่มจาก

1. ตัวผมเอง - หลังจากรับเหรียญที่ท่านอาจารย์ที่ดูดวงชะตาให้ตั้งแต่ต้นปีมา ตอนนั้นปัญหาของผมคือเรื่องที่ทำงานครับ เหมือนกับว่า ทำงานแล้วไม่เข้าตากรรมการ ทำแล้วเหนื่อย แต่เมื่ออาจารย์ได้ให้เหรียญมาพกเพื่อปรับดวงให้ผมมาลาภมากขึ้น กล่าวคือ ผมขาดธาตุน้ำ ก็ให้มีธาตุน้ำมากขึ้น ผลปรากฎว่า หน้าที่การงานผมดีขึ้น การประเมินผลงานในครึ่งปีที่ผ่านมาเป็นที่น่าพอใจครับ

2. คุณแม่ผม - ช่วงต้นปีเป็นต้นมาสุขภาพของท่านไม่ค่อยจะดีหาหมอก็ดีขึ้นแต่ก็ไม่ดีขึ้นมาก จนช่วงหลังอาการก็ไม่ดี ไม่ทุเลาลง ผมจึงได้ขอให้ซือเฮียช่วยดูดวงเพื่อรับเหรียญมาปรับแก้ดวงของคุณแม่ ซึ่งจากการดูดวงนั้นคุณแม่ผมเจอธาตุไฟมาก ซือเฮียจึงให้เหรียญมาพกติดตัว หลังจากนั้นผ่านไป 2 สัปดาห์ อาการเจ็บป่วยของคุณแมก็ดีขึ้น จนผมโล่งใจ อีกทั้งได้พบหมอดี ที่รักษาได้ถูกโรคด้วย

ทั้งหมดนี้ผมก็ขอขอบคุณอาจารย์ และซือเฮียสุภชัยที่เมตตาช่วยเหลือด้วยนะครับ

fengshui

อีกคนใส่เหรียญที่อาจารย์ใหญ่แก้ไขดวงให้
สมัครงาน JAL มีคนสมัคร 2000 กว่าคน รับ 50 คน

เขาเป็นคนที่ 51  แต่แปลก  หลังจากประกาศผล
เช้าวันรุ่งขึ้น เจแปนแอร์ไลน์โทรมาตามตัวให้ไป
กลายเป็นรับ 51 คน

fengshui

Beauty Blogger ท่านนึง

เมื่อเดือนสิงหาที่ผ่านมา เป็นเดือนโชคลาภ แต่ในดวงมีราศีคู่แข่งแย่งลาภ
ปรากฎว่า งานเกือบทั้งหมด มีปัญหา และเลื่อนการชำระเงิน

หลังจากรับมอบเหรียญแล้ว ทุกอย่างดีขึ้นเรื่อย ๆ
จนถึงวันทวงเงิน ทวงได้ 5 จาก 6 ราย เกินความคาดหวังไปมาก

นอกจากนี้ ยังมีงานเข้ามาในช่วงเดียวกัน หลายงาน
ถือว่าเป็นช่วงที่ดีของปีเลย

fengshui

ผู้จัดการโครงการอสังหาแห่งหนึ่ง บอกว่า

หลังจากรับเหรียญทั้งสามีและภรรยา ปรากฎว่า ติดลูกแล้ว ดีใจมาก
เพราะก่อนหน้าพยายามมาหลายครั้งแล้ว ไม่สำเร็จ